LÀ THÀNH VIÊN UY TÍN CỦA ABV CÁ BẠN ĐƯỢC CHĂM SÓC TỐT HƠN

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi MAIVIET_BIO, 8/9/08.

1. MAIVIET_BIO

MAIVIET_BIO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Để giúp các bạn trong việc chữa trị cá khi đã bị mắc một số bệnh bên ngoài, Maivietbio nhận xét nghiệm mẫu bệnh và mẫu nước để định danh một số bệnh do vi khuẩn, ký sinh trùng miễn phí với những thành viên uy tín được ban quan trị giới thiệu (khu vực thành phố Hồ Chí Minh).
    http://www.nld.com.vn/tintuc/khoa-hoc/165162.asp

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tôi ở Bình Dương khi cần có nhờ bạn được không? Hay là trừ qua cử cà phê bạn mời đi nhé...( nói vui thôi)

3. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    Chào bạn, Bạn đã xây nhà xong chưa? Hôm nào rảnh, mời bạn đi uống cà phê cùng Mai Việt, chắc chắn cá của bạn sẽ ít có nguy cơ bị các bệnh nhiễm trùng vì bạn vẫn thường dùng BIOnAQUA MV phải không? :applause:

4. HungPV

HungPV Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tác dụng của lá bàng

ae ơi giúp mình với cá của mình bị nấm , ae nào biết cách chữa bằng lá bàng chỉ cho mình với xin cảm ơn nhiều.

5. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Cám ơn bạn , cá mình vẩn phát triển tốt, đang chuẩn bị cho nó qua nhà mới ở đây, vài hôm nữa sắp xếp giờ để xuống bạn kiếm cá phê uống chơi và để mua gói men khác vì gói 100g mình xài khoản 3 tháng mà muốn hết rồi

6. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    Khi nào tới, bạn nhớ gọi điện báo trước nhé, Đt: 08.512.6107

7. Tsuki_Moon

Tsuki_Moon Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh MV_B ơi, em hôm qua mới mua bột vi sinh AQUAnBIO_MV bo vào hồ cái xong sáng nay nó đục nước quá..thường bao giờ nước mới trong trở lại anh..tai em thấy con cá LH nhà em nó nhát quá..nó lại đang bung đầu..hichic..

8. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Không sao đâu, khoản 1-2 ngày là nước sẽ từ từ trong lại( xem lại phần hướng dẫn xử dụng) cứ yên tâm xài rất tốt cho cá, tôi đã và đang xử dụng cũng lâu rồi thấy có hiệu quả lắm

9. mapsieuhang

mapsieuhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi tí ! Cá la hán đi phân trắng là cục phân màu trắng ko ạ , nó có kéo thành dây dài hay sao ko . Hôm nay cá em vừa ị 1 cục như vậy , chiều nay chắc đi kiếm BIOFISH wa' !!

10. Tsuki_Moon

Tsuki_Moon Member

Thích đã nhận:
    0
    Thông thường cá bịnh là nó sẽ đi phân trắng thành sợi..chắc cá bạn ị 1 cục như dậy thì chắc hok sao đâu...đợi các bác khác trả lời thử xem..

11. LE TAN LOC

Thích đã nhận:
    20
    Nếu có 1 cục thì không sao, nhưng nếu nhiều thì đó là triệu chứng bị đường ruột , có thể tăng nhiệt cho nước lên 30 độ cho thêm muối và men tiêu hóa MV vì mới có triệu chứng nên không cấn dùng thuốc

12. Tsuki_Moon

Tsuki_Moon Member

Thích đã nhận:
    0
    Cứu với bác Loc..bác MV, con cá em cho ăn tôm bỏ vỏ, cá lóc nhỏ, XO, muh cha hieu seo hum nay thay tren người em nó có mí cái hạt nhỏ nhỏ bám vào người màu trắng..hichic..em là sv dành dụm mãi mới đc em này..nó muh die là em bỏ niềm đam mê lun..hichic..cứu..help

13. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
  14. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    1/Như thế nào mới được xem là Thành Viên Uy Tín của ABV ?(Có thật sự công bằng và khách quan?).
    2/ MaivietBio nhận xét nghiệm mẫu bệnh???(Vậy xét như thế nào,khi cá có hiện tượng khác thường phải mang cá đến Cty MaivietBio?Khi xét nghiệm có giấy báo kết quả kô?và kết quả đó có được người Trưởng bộ phận xét nghiệm bệnh chứng nhận kô?)
    3/Xét nghiệm mẫu nước?(bạn có thể nói cụ thể hơn xét nghiệm những gì,vd nước nhiểm nấm,khuẩn,yếu tố thủy lý,thủy hóa.v.v...???).
    Ngoài lề:Tôi có thể đem Tôm,cá hay những vật nuôi thủy sản khác đến, Maiviet có nhận xét nghiệm kô(tôi chịu đóng lệ phí xét nghiệm)

15. heoquay

heoquay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    hihi.chào maiviet.mai mốt em muốn thử xem nước bị vi khuẩn gì thì nhờ maiviet nhé.

16. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    Công bằng và khách quan là điều mà tất cả mọi người đang hướng tới.
    Bác sĩ thường thì không đến nhà bệnh nhân để lấy mẫu bệnh.
    Xét nghiệm mục đích là để dự đoán nguyên nhân bệnh, và tư vấn cho người nuôi biện pháp phòng, trừ, vì vậy chủ cá là người được thông báo kết quả này
    Chúng tôi xét nghiệm để xác định vi khuẩn, nấm gây bệnh trên cá có mặt trong nước hồ cá.
    Có. Bạn xem thêm tại đây
    http://www.maivietbio.com.vn/product_detail.php?id=62
    Thân mến.

Last edited: 15/10/08
  17. MAIVIET_BIO

Thích đã nhận:
    28
    OK, nhớ mang theo 1 cá đĩa trống (chọn con đẹp nhá), maiviet mua cho đủ cặp với con đang có ở công ty. :laughing::laughing:

18. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thankss...!!! nhưng Bạn trả lời chung chung quá.Tôi cũng đã từng đem mẫu đi xét nghiệm một vài nơi ở Tp.HCM như :Hòa Hảo,Viện Nghiên Cứu Thủy Sản 3,Viện các Bệnh Nhiệt Đới.v.v.v...,,,và cả khoa Nuôi Trồng_ĐHTS Nha Trang.Nhưng chưa biết qui trình xét nghiệm và Thời gian báo kết quả của Maivietbio thế nào???