LaHan đầu nhỏ chưa chắc là xấu

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi hth, 28/10/06.

1. hth

hth Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    22
    mình thấy các bạn hay đề cập cá lahan đầu bự là đẹp mà quên mất một số yếu tố khác khá quan trọng, các bạn xem mấy con đầu nhỏ này có đẹp không

mình muốn nói lên điều này để động viên những người nuôi cá Lahan có đầu nhỏ đừng chán nản mà hãy chao chuốt cho cá của mình vào nhữnh yếu tố khác cũng khá quan trong mong sao cho cá mình đẹp theo 1 cách khác giống như những con trên, các ban có đồng ý với mình không

2. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trời con này mà nhỏ hả bạn.po tay ko phai đầu bư là đẹp đâu bạn . dầu đẹp là phải phù hợp với kích cỡ của nó đúng ko giống con trên vậy la phù hợp với kích cở cho nên nó đẹp.chứ mấy con đầu wá khổ thì nhìn giống wái vật lắm đó..

3. jenifer23

jenifer23 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng vậy, nhiều con đầu bự nhìn giống bị đột biến hay ung thư đó, trông không cân đối mà thấy có vẻ nó nặng nề lắm. hi..hi...

4. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    To hth:đâu có ai nói cá đầu nhỏ là ko đẹp đâu bác,nhưng đầu nhỏ thì giá trị chắc chắn sẽ ko bằng con có đầu lớn hơn với màu,châu,chữ và những yếu tố khác đều tương đương.Đầu càng to thể hiện đc nó đã đc chăm sóc với chế độ ăn uống đặc biệt,đồng thời còn thể hiện ít nhiều sự may mắn cho chủ sở hữu,và còn 1 cái nữa là đầu to->càng thông minh<cái này em tự chế:D><nói như thế chắc các bác hết bắt bẻ rồi chứ>.

5. tughe

tughe Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này mà chê đầu nhỏ thì ... thiệt không biết nói sao???

6. hth

hth Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    22
    sorry nhé vì mình quên 2 con cá trên là cá mình lấy trên mạng
    Vì thế cá bạn nào đầu không được to đừng chán nản nhé. mình nghĩ cái gì cũng vậy đẹp đồng nghĩa với cân đối. cám ơn các bạn đã có y kiến, chúc cho mọi người có nhiều cá la hán ưng ý

7. hth

hth Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    22
    đây là Nữ Hoàng Kim Cương của mình vừa mang về các bạn cho ý kiến nhé
    Cá 1,5 ngón tay, mắt màu cam

8. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bác đẹp lắm cỡ 1,5 ngón thì phải.Nhưng sao bác lại ko tạo chủ đề khác mà post vào đây anh em làm sao thấy.

9. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chà con nữ hoàng kim cương này châu đã quá mình cũng có 1 con nhưng lớn cở 3 ngón thì lột châu hết luôn không biết là bị lừa hay là cá dỏm

10. lydanhvien

lydanhvien Member

Thích đã nhận:
    0
    cá la hán đầu bự chưa chắc là đầu đẹp đâu bạn quan trọng là phải phù hợp với cơ thể của mình nói thiệt con đầu tiên có cái đầu giống như con REDSHOCK nhà mình

11. dangquockiet

dangquockiet New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá này ở đâu mà có nhiều giữ vậy bà con có ai biết ko vậy bà con chĩ tôi coi cá đẹp thử coi

12. Kehuydiet2006

Kehuydiet2006 Member

Thích đã nhận:
    0
    Rất ủng hộ...!

Mình đồng ý với quan điểm của Mod, trước tiên mình cũng nhận xét là bài cùa hth khá hay và đúng. Nhưng con cá "minh họa" có đầu như thế mà bạn còn chê nhỏ thì mình ko hiểu ???
    Cá của mình đầu mới thực sự là nhỏ, Nhưng mình rất thích nó. Rất tiếc là mình ko được gửi kèm file (?)... làm sao đây Mod ơi ?

13. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Hình minh họa là chủ ý của người viết bài bạn ạ, cái này bạn không hiểu thì Mod cũng chịu!
    Bạn thử vào đây chưa? http://aquabird.vn/forums/forumdisplay.php?f=41

14. hth

hth Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    22
    chào các bạn, chủ đề này cũng khá lâu hôm nay lại thấy xuất hiện, cám ơn các bạn đã quan tâm. mình lấy 2 hình trên chủ ý để minh họa thôi, thực ra các bạn xem con thứ 2 là đầu chồm và theo mình đầu nó chỉ khá thôi nhưng nó rất cân đối với tổng thể con cá. vì trước giờ mình không thấy topic nào nói về những con cá đầu vừa phải nhưng nhìn tổng thể thì rất đẹp vì vậy mình mới đưa ra topic này để anh em mình luận bàn thêm sinh động, các bạn cho thêm ý kiến nhé.......

15. highback

highback Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình biết thì giống này là giống Golden Monkey hay gọi là GM. giống này thì của Malay cũng xếp vào hàng Kamalau. Giống này thì cũng có còn đầu to. Đây là hình của nó. Giá của con này là $2900 usd. Em mượn tấm hình của người bán.

Last edited by a moderator: 21/7/07
  16. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    mấy con này theo mình tuyệt vời lắm đó các bạn a, nhìn dàn châu và đâu rất cân đối với nhau ha

17. hth

hth Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    22
    đúng vậy , con mình pót lên là cá Malaxia thuộc dòng Kamalau, để kiếm 1 e như vậy quả là khó vô cùng
    các bạn nhìn nó ở góc cạnh khác nhé

18. Hoang Hai

Hoang Hai Member

Thích đã nhận:
    0
  19. highback

highback Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mới bị sình bụng thì nên cho ăn trùng trỉ trong vòng mấy tuần cho dễ tiếu hóa rồi cho ăn lại thức ăn bình thường. Nhưng cho ít rồi từ từ tăng dần thôi để cho bụng cá hoạt động lại bình thường. Chúc bạn may mắn. Trong lúc trị liệu nhớ thay nước thường xuyên. khoảng 10-20% trong 4-5 ngày. Nên tăng nhiệt độ lên tí và dạo này trời cũng lạnh rồi củng nên bỏ thêm cây sưởi.

20. tieubao2000

tieubao2000 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đồng ý !!!
    mà nè mốt mình bost cá mình lên xin chỉ giáo nha ban ??!