Lại 1 em nữa sắp quay lưng ra đi.....

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi yeurua_94, 5/3/08.

1. yeurua_94

yeurua_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Rạng sáng ngày 22-2-08,bé bear đực cua yeurua_94 đã về với chúa vì bệnh ướt đuôi(chắc là ị chảy đúng ko ạ),mặc dù đã chăm sóc hết sức:crying:.Bé đi để lại bé cái hưu quạnh,sau khi chôn cất,em thấy bé bear cái chạy quanh quẩn tìm bé đực đâu,lòng đau như cắt=((..Mặc dù còn đúng vài trăm,nhưng ko nỡ để bé cái một mình,vì hams em đành phải mua 1 bé đực nữa để bầu bạn với bé kia.Lần này,em ko mún sãy ra sai lầm như lần trước nên chăm sóc 2 bé rất chu đáo,ko để thiếu thốn 1 tí nào,mùn cưa+cát thơm+thức ăn+đồ chơi+nước ông_vật dụng lun dư thừa:).Nhưng đên này hôm qua,em phát hiên bé đực mới lại bị ướt đuôi[-(,em đã cẩn thận chọn mua ở háng khác vậy mà.....:crying:.Bùn Bùn Bùn Bùn và Bùn=((,đến lớp chỉ nghĩ đến con đực kia,ko màng bài tập.Bé đực này ỉa chảy tùm lum,đuôi cung ướt,ị hết lên người bé cái,em thấy thế liền tach ra nuôi riêng lun.:(Giờ bé đang rất yếu,em cho bé ăn bình thường và cho uống nước pha becberin loãng,hi vong bé khá hơn.Tuy vậy,em ko lịch sử lặp lại,nên hôm nay lập topic này mong mọi người trên 4 rum giúp đỡ.Ai có kinh nghiệm gì về chữa bệnh ướt đuôi hoặc có bán thuôc chưa bệnh này thì giúp em với nhé(em ở HN).
    P/S:Liệu có phải tại em cho uông nước nên mới bị thế ko ạ,bé cái vẫn khỏe mạnh bình thường:-S,huhuhu...
    Thx.

2. yeurua_94

Thích đã nhận:
    13
    huhu,bệnh tình nặng lắm rùi,cả bé cái cũng đã bị ai giúp em với......

3. zenda

zenda Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhanh chóng đưa đi thú y liền bạn à, hình như bệnh ướt lông đuôi sẽ lây được cho hamstẻ đó (người thì khỏi lo)

4. yeurua_94

Thích đã nhận:
    13
    hix,em ra tiệm ban hams mua 1 bịch thuốc thuốc trong này be bé,hình tròn màu nâu,ngửi mùi giống mua thuốc bắc.Về cho 2 bé uống liền ah,hi vọng đỡ hơn
    P/S:bé đực gần như khỏi rồi,bé cái vẫn bị mà mang thai mà bị bệnh này thì có ảnh hưởng gì ko ạ,em lo quá:(.Ah,uống becberrin có dc ko ạ....