Lại buồn

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi gatrect, 19/11/13.

1. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Em ơi, chiều nay lúc 5 giờ hết giờ làm về nhà chở vợ con đi ăn lúc 7 giờ mới về phát hiện kẻ trộm leo vào chuồng gà cuỗm đi mất 2 em gà rừng lai của mình mới tậu cách đây 2 tuần (gà trống) mình rất mực yêu quý 2 chú này, ngoài 2 chú trên còn cuổm luôn 8 em gà tre (6 mái 2 trống) tre đá cả hic....hic buồn quá, hết đâm mê rồi, công trình gày dựng đã vĩnh viễn ra đi cùng kê tặc, anh em cẩn thẩn nhé gần tết rùi trộm nhìu lấm, đi đâu nhớ cửa nẻo cẩn thận anh em nhé, nhân tiện đây có hơi lạc đề tí (mong mod thông cảm) anh em nào ở Sài Gòn hay các tỉnh miền tây có gà rừng lai, lai 25 cũng được chi lại cho gatrect 2 (2 cập khoảng 1,5 triệu trở lại gà lớn đẻ và đá được vì gà trect o nhiều tiền đâu) cập trống mái đi, hoặc đổi cu gáy đang nổi cũng được gatrect xin cám ơn và hậu tạ.
    Trân trọng

Last edited: 19/11/13
  2. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Cuõm gà còn đỡ,chứ nhân tặc cuỗm luôn cả vợ hic hic... buồn ơi là buồn..........ít bữa nữa bác Châu lên nhà chơi gửi tiền bác châu mang về giùm gà người cũng đá.

gatrect, garungcondao and Laodaict like this.
  3. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Cám ơn anh đã quan tâm vợ em thằng trộm nào cưỡm là ăn mấy quyền đó, cô ấy là thiếu tá công an dân truy nã hàng thiệt không ai dám cưỡm đâu, nếu anh có lòng tặng em út 1 con đi, sẽ gửi bác Châu thứ khác tặng lại anh quý hơn con gà

4. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Xin chia buồn cùng bác, trước cháu đã nhắc bÁC cẩn thận rồi thế mà bác ko đề phòng còn để cho chúng làm lần 2, thôi Làm lại từ đầu thôi bác ạ.

5. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    đây có lẽ là bài học thứ 2 cho bác .... liệu có bài học tiếp theo nữa không ..... cũng gần tết ùi nhiều trôm lắm anh em nên đề phòng không chỉ nguyên cái chuồng gà ....mà còn những tài sản khác nữa

gatrect and Laodaict like this.
  6. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Chia buồn vs anh nha , giờ lại phải gây dựng lại từ đầu rồi , niềm đam mê thì khó có thể bị dập tắt anh ơi ^^!'' Try ''

gatrect and Laodaict like this.
  7. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    ôi lại là chuyện buồn. mấy hôm nay vào dđ toàn thấy a galus vu và chú trăng ẩu đả nhau. xong giờ lại mất mát của anh hai neo. xin chía buồn cùng a và toàn thể ae gr ABV

8. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Cám ơn anh em đã quan tâm, đành vậy thôi.......................biết làm sau được, lại phải làm lại từ đầu

9. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Ây da, cái lầy hai bác làm khó nobitui dồi!
    nobitui có hẹn dí thằng bạn học ở Đà Nẳng đi câu cá biển với nó dồi làm sao Tui nhận hàng ký gửi lược lây! Ây da khó quá trời lây!

gatrect thích bài này.
  10. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Ui da lỵ nói khó mà không khó được đâu, ngộ chỉ gửi cho anhtrang mấy thứ quà nhẻ thui, mà lỵ nhận dùm ngộ con gà lai là lượt lùi. Nói vui với anh tí thôi, nếu được thì cho em gửi chân thành cám ơn anh

Last edited: 20/11/13
  11. @hoangdung

@hoangdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    264
    tròi oi ông câu day điện ra chuồng gả đi thiệt là tức chểt đi được

gatrect thích bài này.
  12. cucaito

cucaito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    trời..đâu pải ngần tết nó mới ăn trôm a, ae mình mà sơ hở một tí là chúng bắc liền, chỉ có người wen ở ngần nhà để i bầy gà a rùi, nên mới biết giờ giắc a đi, nên mới vào trộm, a pải cân thận hơn. hom bữa thấy a ở vũng tàu nuôi gà kiểng nhìu lắm, cung bi an trộm vào ghé thâm, may là a ấy có gắn thiết bị chống trộm, đơn gian lắm, ai vào mà mở cửa chuồng gà là nó kiu um xum lien, nhờ vậy mà gà a dó hok mất con nào, dâu a ghein cứu đó thử sem cho đàn gà a

gatrect thích bài này.
  13. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Thiết bị chống trộm đó giống như là cái kèn lắp ở xe máy phải không bác? có cái đó thì bọn trộm vào động vào là réo ầm lên chúng sẽ làm bọn trộm chạy mất dép, cái này được đó!

gatrect thích bài này.
  14. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    Có hệ thông báo động thì tốt quá rồi , không có thiết bị cao cấp thì đánh giò xung quanh trộm vấc ngã chớt mỏ cũng hay:laughing::laughing:

gatrect thích bài này.
  15. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    heeeeee, thế thì phải dùng laọi giò thép to to tí, dùng loại giò dính là treo cổ lên đó hee.................!

gatrect and nam-hoabinh like this.
  16. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Vừa thịt và tặng 1 cặp gà tre đá đòn cực đỉnh trưa hôm qua vì chuyển qua gà đòn, còn gà 50 hoặc 70% con khi nào nở nếu làm cách nào chuyển về đc mình tặng bác vài con...
    Đây là thịnh tình vì mình đọc mấy bài thuốc ở topic gà đòn gà tre Việt đã áp dụng chữa mấy chú gà thành công nên rất mang ơn bác...!

Sát thủ tre 1,2kg có máu rừng...Thắng 3 trận liên tiếp...(ảnh chụp khi chưa cắt mào-k cắt tích)

Mái rặt và trống mồi, con nó sẽ gửi cho bác (đang ấp)....có được không ta???

Con cha mồi nhiều mùa

gatrect and vuongthanhthong like this.
  17. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    lâu rồi ko thấy a Cóc Tía lên comment ko biết co bận gì ko, thu xếp đc thì lên trò chuyện với a e cho vui nhà vui cửa chứ a.

gatrect and vuongthanhthong like this.
  18. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Ai zà bác gatrect có nhiều người cho gà quá. Chuẩn bị chuồng trại lại cho chắc chắn rồi đưa gà về thôi.

gatrect thích bài này.
  19. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Rồi rất cám ơn tấm chân tình của anh em đã có ý để tặng gà cho mình, mình hứa sẽ chăm sóc mấy em nó cẩn thận, và chơi trên diễn đàn này sau cho xứng với tấm lòng của anh em. Cám ơn bác coc tía đã áp dụng mấy bài thuốc nam của mình, đấy là các bài thuốc hay thực tế tại miền tây người nuôi gà lâu năm có dùng, mình dùng cũng đã trên 10 năm mình không giấu bất cứ gì, nếu biết sẽ chia sẽ ngay cho các bác, mình mới gửi bài đăng môm qua bên box gà nòi 3 bài nữa đó các bác, nếu thấy được sử dụng tốt đó
    Trân trọng

Last edited: 22/11/13
  20. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Báo cáo anh em hiện mình đã nhạn được hồi âm của anh Coc Tia, rất cám ơn tấm chân tình của anh ấy........................................................................