Lại chuyện cám khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi Linhchichchoe, 11/8/08.

1. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Các bác ơi! Giúp em vơi?
    Em làm cám khuyên như các bác dạy nhưng ko hiểu sao bầy khuyên của em chẳng có con nào an cả chúng tuyền chỉ có vẩy thôi chẳng chịu ăn, em để hai hôm ko thêm hoa quả mà chúng vẫn dửng dưng!~X(~X(~X(
    Thế là em lại phải đi mua cám ở ngoài chợ về cho ăn.
    Các bác giúp em xem làm thế nào.

2. ludong

ludong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Bạn ỡ HN hả nếu ỡ Sg thi lien hệ mình . MÌnh chia lại cho một ít đảm bảo chúng ko chừa hạt nào đâu hehehe

3. Do bạn làm cám ko tốt nên mọi chú K của bạn ko ăn. bạn xem lại cách làm cám của mình rồi rút ra kinh nghiệm. nếu bạn nuôi ít thì nên mua cám ngoài ....Chúc bạn thành công lần sau làm thành công

4. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Cảm ơn các bác rất nhiều nhưng chỉ những con chim nhà em nó chê cám đấy thôi còn đưa cho người khác cho ăn thử thì cũng chẳng bỏ lại hạt nào (thế mới đau chứb-().
    Hiện tại em vẫn đi mua cám ngoài nhưng tốn quá (mỗi tháng hết hơn cân cám thế là đi toi hơn 100k). Vì em nuôi nhiều (12 lồng) nên muốn tự làm cám thì sẽ bớt kinh phí chăng?

5. ludong

ludong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Hì vậy thì xem lại con k đó rồi sao lại ko chịu ăn cám mà những con káhc lai ko chừa hạt nao

6. dangcuong

dangcuong Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Bạn cho 70% cám cũ và 30% cám mới cho ăn trong 1 tuần, tuần 2 cho ăn 50% cám cũ và 50% cám mới, tuần 3 cho ăn 30% cám cũ 70% cám mới, tuần 4 cho ăn 100% cám mới là oke. Phải kiên trì đi bạn. Chúc thành công

7. DUNGK

DUNGK Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn cho minh hoi với. Mua máy làm cám hạt ở đâu đấy.giá nhiêu vậy?