Lại chuyện chim chích chòe

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi vinhchichchoe, 19/2/11.

1. vinhchichchoe

vinhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    tình hình là cuối tuần em phải đi Huế công tác 4 tháng có con chòe hót hay quá đã gắn bó với nhau hơn 5 năm trời mà chẳng nhờ được ai nuôi giúp ngày mai khách người ta vào bắt rồi mà mình tiếc chảy nước mắt tất cả những con khác mình đều không có cảm tình nhưng sao riêng con chòe này mình tiếc quá à. Thôi thì mình không có điều kiện tốt thì nhường cho người ta vậy nhưng mà sao ta vẫn buồn đến thế nhỉ? Cái kiếp con chim trong lồng không biết từ mai nó đến nhà chủ mới nó có còn hót như khi nó ở nhà với mình nữa không? Từ mai không biết lấy gì lấp đi tiếng véo von như suối chảy như thác đổ mỗi sớm thức dậy mỗi khi buồn vui. Tiền thì tiêu bao nhiêu chẳng hết nhưng biết bao giờ ta mới tìm lại được hú chim như vậy nữa. Thôi mình đang rất buồn không muốn nói nhìu nữa. Cuộc sống là như vậy đúng không các bạn.:crying::(

Last edited: 19/2/11
    hahoctk, ngchithanh and duongtm like this.
  2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Sao không gửi bạn chơi nuôi hộ, bán đi làm gì :(

Thế là mùa này không lấy chòe non được nữa ah???

hahoctk and vinhchichchoe like this.
  3. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    đi công tác 4 tháng, có điều kiện bạn mang nó theo luôn, tại mình sợ cực thôi chứ nếu quyết tâm thì ko có j khó :(

4. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Bác VInh chòe đưa nhà em nuôi hộ, kakaka, bán đi phí lắm, kiếm được con chim hay đâu phải đơn giản, con chim gắn bó với chủ 5 năm thì lại càng tiếc hơn.

hahoctk, iamtung and vinhchichchoe like this.
  5. vinhchichchoe

Thích đã nhận:
    46
    cảm ơn các bác đã thông cảm hôm nay em đã làm một việc rất dũng cảm đó là trước thời khắc quan trọng nhất em đã không bán con chòe của mình mặc dù người khách cứ nài nỉ. từ hôm nay sẽ cùng ăn cùng ngủ với nó và dường như nó cũng biết hay sao mà hôm nay nó hót dữ hơn mọi hôm.nhưng mang nó theo có khi là cả một vấn đề lớn!

hahoctk thích bài này.
  6. lucifer

lucifer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    cho mình số đt của bạn đi. mình làm tại sb nội bài, chắc chắn gần với bạn rồi, mình qua bạn giao lưu, bạn rảnh lúc nào?

7. vinhchichchoe

Thích đã nhận:
    46
    thời gian của mình nó tứ tung lắm nhưng có gì cứ liên lạc mình sẽ sắp xếp nếu ngoài giờ hành chính thì ok. nhưng tuần sau là mình vô Huế mất rồi. sdt nha. 01689977092

hahoctk thích bài này.
  8. vinhchichchoe

Thích đã nhận:
    46
    bác cho em số di động của bác đi có gì em tiện liên lạc em muốn mang chim xuống chỗ các bác giao lưu hoặc bác vào trong em chim hay thì chỉ có mấy con chòe với 3 con cu gáy thôi còn chim bình thường thì nhiều bác không phải lo không có chim cho bác ngắm.hehe hôm nay đi bẫy được 2 em chòe bác ạ chỉ tiếc em cu gáy đang gỡ mà lại để nó xổng mất. Em mong được mang chim xuống chỗ bác xem tình hình chim cò dưới ấy thế nào chứ cứ như mấy nhà bán trên bưởi hay tăng bạt hổ thì chim xấu lắm. vậy nha!

hahoctk thích bài này.
  9. ngchithanh

ngchithanh New Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào tất cả các anh em có chung niềm đam mê thú vị và cũng đầy nhọc nhằn này! Mình cũng là một người rất yêu các loài vật và đặc biệt là chăm sóc những chú chim. Sau khi đọc xong bài viết của bạn vinhchichchoe, mình thấy thật đáng buồn thay cho bạn. Mình nghĩ rằng tất cả những người sở hữu những chú chim yêu quý đều ít nhiều đã có lần rơi vào tình huống mà bạn vinhchichchoe gặp phải, lúc đó thật khó giải quyết. Và mình đã nảy sinh ra 1 ý tưởng, mong các bạn yêu chim cho ý kiến nhé. Ý tưởng của mình là thành lập một cơ sở có uy tín, có thể coi như là 1 trường mầm non cho chim cảnh, là nơi mà chủ những chú chim có thể gửi chúng đến để chăm sóc và bảo đảm an toàn tuyệt đối trong những tình huống phải đi công tác từ vài ngày đến vài tháng mà không phải chia tay ngậm ngùi như trường hợp của bạn vinh. Mình ở Hà Đông - Hà Nội, nhà có vườn cây rộng và mát mẻ (>200m vuông), ngay đường Lê Văn Lương kéo dài, có đủ chỗ để những chú chim hót líu lo trong bóng cây (sức chứa khoảng >100 lồng), mình có điều kiện về thời gian và có thể chăm sóc chúng bằng tình yêu mà bạn nào chơi chim cũng có. Trên đây là ý tưởng nhỏ của mình, các bạn quan tâm thì cho ý kiến nhé. Có thể gửi mail cho mình theo địa chỉ thanhnc0610@yahoo.com. Mong nhận được sự quan tâm của mọi người, cảm ơn các bạn đã đọc bài của mình, thanks admin!

tthanhphong and hahoctk like this.
  10. hahoctk

hahoctk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    cái gì gắn bó với mình cũng chỉ được một thời gian thôi,làm gì mà có gì gắn bó với mình được cả đời.người thân mình rồi đến 1 ngày nào đó rồi cũng rời xa mình nữa chi là con chim.buồn làm gì cho sầu hả bác.an tâm mà đi công tác đi,đi nhanh về nhanh với vợ con.đi mà cứ lưu luyến con chim mà chẳng thấy lưu luyến vợ gì cả.bác nì đúng là yêu chim hơn yêu vợ hic hic