Lại có cặp gà non.

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi tuanmega, 14/12/13.

1. tuanmega

tuanmega Active Member

Thích đã nhận:
    76
    Mới bắt về được 2 ngày,ae xem và góp ý cho vui.
    [​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]
    [​IMG][/url][/IMG]

2. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    cặp gà đẹp a tuan ơi. nhưng sao nhìn cái chân con trống có vẻ kì nhỉ. hình như nó đang bị tróc vảy chân thì phải. cặp này a mua hay bắt đc vậy

tuanmega thích bài này.
  3. tuanmega

tuanmega Active Member

Thích đã nhận:
    76
    chào hiếu! đúng rồi đó hiếu ơi,nó dính bẫy lâu quá nên chân bị thương hơi nặng,ko biết có lành nổi ko nữa.mình thích gà rừng lắm nhưng ko có dkien đi bẫy nên chỉ chờ có người bẫy được thì mua về nuôi thôi.

Hieu Ca Rem thích bài này.
  4. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    xin chúc mừng , chăm sóc tốt cho em nó sinh sản nhé bạn.................................

tuanmega thích bài này.
  5. tuanmega

tuanmega Active Member

Thích đã nhận:
    76
    ae diễn đàn cho mình hỏi với,nên tách riêng ra nuôi hay cứ để vậy.vì mình để chung ko theo dõi được con nào ăn nhiều hay ít vì gà còn nhát người.

6. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    nên để chung để riêng ra nó tông lồng nhiều hơn nữa...bác đừng quan tâm chúng nó ăn ít hay ăn nhìu chỉ cần bọn nó ăn là được rồi...bác chú ý nếu nó ăn ít thì bổ sung thức ăn nhìu dinh dưỡng vào cho bọn nó ăn

tuanmega thích bài này.
  7. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    theo mình bác nên tác riêng 2 e nó ra để tiện theo dỏi để chung khó theo doi lắm. cho cám thức ăn vào chung với lúa tập cho mấy e nó ăn che lại cho mấy e nó ăn uống bình thường rồi dở ra dân chứ k mấy e ấy chỉ lo hút lồng kiệt sức mà chết chứ k nhớ đến chuyện phải ăn để mà sống đâu !

tuanmega thích bài này.
  8. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Bạn mua toàn grr.Con gà trống chân đã bị chết khô thịt ngay còn được vài miếng ít bữa chết đem chôn,khi mua gà bổi những con bị thương, mất lông sớm muộn cũng chết.

9. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    chết chóc gì bác ơi bác cứ đưa đây con nuôi mà chết chiệu gì con củng chiệu. chân bị thương nên nhốt lồng nhỏ thôi tránh cho gà đi lại nhiều cho uống thêm kháng sinh vài bửa .ăn uống bình thường lại là ok thôi

tuanmega and thaidinhdung like this.
  10. tuanmega

tuanmega Active Member

Thích đã nhận:
    76
    cám ơn bác góp ý,tại em nhớ câu"chó liền da gà liền xương" nên bắt về nuôi thử xem sao.chết thì chắc trước sao gì cũng chết nhưng chắc hơi bị lâu bác ah.

11. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Phan Thiết còn gà rừng nhiều ko bạn, có dịp giao lưu 1 chuyến đc ko. hehe mình ham đi đây đi đó lắm.
    cặp gà bạn mua vậy là quá đẹp rồi, nhưng gà tơ nuôi vất vả lắm.

tuanmega thích bài này.
  12. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    hi dang buồn mà đọc coment của bác trăng là hết thấy buồn luôn. sao bác dám khẳng định rằng thịt chân con gà đó bị khô và chết gần hêt. công nhận người vũ trụ có giác quan thứ 6. quá đẳng cấp. lại còn nói sẽ chết nữa chứ. hihi
    a tuấn ơi con này còn tơ mà sao lông cổ nó nhìn dài và tốt quá nhỉ

Tí Cua and tuanmega like this.
  13. tuanmega

tuanmega Active Member

Thích đã nhận:
    76
    ok bạn,rất vui đc làm quen với tất cả ae diễn đàn.có điều mình đang sống trên đà lạt,nếu đi phượt phan thiết thì alo mình trước nhé.sdt:0933511441
    sẽ sắp xếp về làm thổ địa dẫn ae đi chơi thôi,còn bẫy gà thì mình thua rồi,thích lắm nhưng chưa được đi lần nào hết.hichic

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:27 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:24 PM ----------

mình cũng ko rành lắm hiếu ơi,cặp gà này mình mua trong huyện Lâm Hà_Đà Lạt đó Hiếu,cựa mới nhú hạt bắp thôi.

Tí Cua thích bài này.
  14. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    bạn mua được cặp gà đẹp quá, chúc mừng bạn. cố gằng chăm sóc tốt để kiếm hậu duệ nha bạn.

tuanmega thích bài này.
  15. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    a nhầm rồi đó Lâm Hà là huyện lâm hà chứ k thuộc đà lạt đâu nha. a nói ở phan thiết vậy a có biết một đia danh tên Hàm Cần k. e k nhớ rõ đó là xã hay huyện nữa

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:44 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:13 AM ----------

thật sự em vẫn chưa thể nhịn cười đc với coment của bác trăng. xin cho e đc làm nhà phân tích một xíu
    @@bạn mua toàn grr: vậy mà bác nói grr ngoài tự nhiên rất hiếm và chỉ có ở đaknoong. thế mà a này mua đc lận 2 con cả trống mái. hihi. xin chúc mừng chủ gà

@@Con gà trống chân đã bị chết khô thịt ngay còn được vài miếng ít bữa chết đem chôn: bác trăng ơi chân grr mà cũng có thịt hả bác. nhà cháu hay nướng chân grl ăn mà cảm giác cứ như củi mục vậy đó. nếu có thịt sao bác k nướng hết đống chân gr của bác mà ăn đi. treo bếp chi cho khô uổng vậy. hihi
    @@khi mua gà bổi những con bị thương, mất lông sớm muộn cũng chết:: ae nhớ cẩn thận nha. khi mua gà phải cẩn thận chọn cho kĩ. con nào mà bị rụng lông là về sẽ chết là cái chắc. phải chọn con nào đầy đủ lông lá nha ae. kaka
    thật quá khâm phục và hâm mộ bác trăng(người vũ trụ). hâm mộ tóa....xếp hàng xin chữ kí nhanh ae ơi. mai bác ấy mat bay về bên kia là k còn cơ hội nữa đâu. hahahahaha!!!!!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:51 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:44 AM ----------

thấy trong mấy topic trước của bác chụp hình gà nhà bác toàn loại cụt đuôi trông như chim cút vậy chắc có lẽ chết nhiều lắm hả bác trăng. cháu đoán có lẽ lông nó vào tiệm chổi lông gà hết rồi. hihi

16. tuanmega

tuanmega Active Member

Thích đã nhận:
    76
    Hiếu cũng rành dưới Bình Thuận wa ha,đúng dưới đó có xã Hàm Cần đó Hiếu,trên đó toàn đại gia về thanh long ko đó,hihi.