Lại đụng siêu bổi

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi tinhtinh_l, 3/4/14.

1. tinhtinh_l

tinhtinh_l Well-Known Member

Thích đã nhận:
    927
    chết em rồi các sư phụ ơi,hôm nay em mượn con mồi lụp của người bạn và con mồi đất đi đánh,một em tiểu về bo lê lết với mồi đất ,em thì mãi mê xem trận đấu đến khi bổi dính dò mừng quá chạy ra thì hỡi ôi con bìm bịp nằm trong lụp tự bao giờ,con mồi thì hai cánh giắt lên nóc lụp,đầu thò ra ngoài,em nghĩ chắc chết mồi rồi nên lại tóm em bổi có bộ cườm tấm mắt mỏ khá đẹp.khi lấy lụp xuống thì thấy em mồi vẫn còn sống mừng quá, sơ cứu sơ sơ em nó cũng tĩnh lại nhưng rất yếu .không thấy vết thương bị mổ nhưng do giãy quá cánh bị trầy xướt khá nhiều,về nhà em ấy cứ xù lông mắt lờ đờ run run.giờ em phải làm sao các sư phụ,mồi em mượn nữa mới chết chứ:crying::crying::crying::crying:

2. tinhtinh_l

Thích đã nhận:
    927
    hôm qua em đánh có 1 bộ dò mà lại đánh ở phần đất thấp nên bổi té xuống bo với mồi đất ở phần đất cao gần 40 phút mà hong dính dò. nó cứ đi qua đi lại ở phần đất an toàn ấy mà bo nên em vòng vô đứng gần phần đất cao ấy,bổi thấy em thì bo dần về bên kia thì dính dò.có lẽ mồi lụp dính bìm bịp khoảng 15 phút mà em hong biết.lúc nãy em nó thúc vài tiếng rồi nhưng còn yếu lắm,vậy là may lắm rồi há các sư phụ.có cách gì giúp em nó mau bình phục hong các sư phụ.nghe người bạn nói lúc trước em nó cũng tóm 1 con bìm bịp rồi vài ngày sau vẫn chơi bình thường.bạn em ở bảo lộc có em mồi lụp từng tóm 3 bù cắt 2 bìm bịp mà vẫn chơi vô tư như chưa có gì xãy ra cả, có lẽ nó biết mặt lụp và đáy bằng lưới mắt cáo nên cắt hong làm gì được nó .có con cắt dính lụp vợ bạn em đem vô nhưng hong dám gở cứ để đó gần 4 tiếng bạn em đi vườn về mới gở ra nhưng máng lên cây là đổ gù liền.bạn em nói có biết bác thiện ở bảo lộc nhưng hong biết phải bác thiện bảo lộc trên diển đàn hong hay trùng tên nữa.

3. nguyenduydang

nguyenduydang Active Member

Thích đã nhận:
    223
    Ko sao là tốt rồi pạn tụi o dak mil cũng có 1 chú bao cắt ,,bipbip nếu tính gan xhuc em rồi đó,ma vẫn ko sao

4. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Việc trước tiên là phải thành thật khai báo với bạn cái đã, sau đó bạn sẽ có cách hướng dẫn cho bạn

5. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Bạn bác ở Bảo lộc tên gì vậy . Bác Thiện Bảo lộc trên đây thì đúng rồi . Chim mồi bị bìm bịp lùa cũng ko lo đâu , dưỡng lại thời gian là đánh được . Còn bị bù cắt đâm thì nhúng , dìm em nó xuống nước cho bay hết mùi bù cắt và trùm kín lồng lại ( đừng dìm lâu quá mà chết chim) . Em nó sẽ quên và dưỡng lại chơi sẽ ko sao

6. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Theo em thì bác tìm cho nó một con mái gáy gù nhiều và để cạnh em mồi bị bìm bịp vồ cho nó một tuần chim mồi của bác lại sung ngay thôi mà

7. tinhtinh_l

Thích đã nhận:
    927
    bạn em tên là chắn sầu người gốc hoa là cột chèo với em đấy bác đồng đen ạ .cám ơn bác đã chỉ dẩn ạ ,nay em nó đã chơi lại rồi không sao là tốt quá rồi con này em mượn của chèo đấy

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:21 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:18 AM ----------

cám ơn bác hcongthuc hôm đó mồi bị em lo quá lên diễn đàn nhờ các sư phụ giúp đấy ạ nay thì em nó chơi lại rồi