lại là bổi tơ

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 3/6/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Đợi mãi em bổi già! Cuối cùng em tơ đứng trên cây xà xuống lần 2, và 10 giây sau thêm 1 em xà xuống! ( không biết già tơ) 2 em đi vai bước thí 1em dính bẩy, bắt được mà buồn hiu! Thôi nhờ anh em xem giúp trống mái để lệu bề em nó!!!!!

Last edited: 3/6/14
  2. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Thả đi bác ơi, sang năm nếu nó là chống mà hay thì mình bắt lại nuôi, nhưng bắt lại là khó đấy, nhưng như vậy lại thấy thú vị và ý nghĩa. Thân

3. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Ý kiến hay anh ạ! Anh em cho hỏi, Bổi cở đó thì minh nuôi mồi có tương lai k a ! Cu non thi tìm hiểu k tốt, nhưng k biết bổi vầy có triển vọng k ạ !

minhtrithanhtra, ancugay and PHIOMON like this.
  4. CM Sở Sao

CM Sở Sao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    Boi co nay nuoi ken lam moi nhanh thoi. Mau thuan nuoi mau choi nhung dung cho no ghien nguoi qua la se len moi ok thoi....

5. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Đánh cây mà thấy đấu gù vài xạc, giọng tốt thì may ra còn nuôi chứ đánh đất này không biết trống mái, giọng...thế nào đâu nuôi hên xui mà xui thì nhiều

6. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Da!!! Thiệt là khó khăn hơn cho những người mới vào nghề như e! Nhờ nhưng đóng góp quí báo nhiều anh em mà nhưngx người đi sau thế này tiến bộ hơn!! Chân thành cảm ơn anh em!!!!

minhtrithanhtra, PHIOMON and ancugay like this.
  7. cu Gáy

cu Gáy Guest

Theo mình biết thì chim dù tơ hay già khi con chim trống dính giò mình bắt nó sẽ la re ré còn con mái thì chỉ biết giãy giụa chứ không có tiếng gì hết .vài hiểu biết nho nhỏ xin ý kiến thêm của các cao nhân chỉ giáo cho . chúc cả nhà vui

8. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    1 y kiến mới hay quá! Em sẽ để ý khi bắt bổi!! cảm ỏn anh cu gay!!!

9. yentq

yentq Member

Thích đã nhận:
    26
    Theo em thì lên thả em nó ra bác ạ,khi nào e nó trưởng thành thi phục bắt lại.

minhtrithanhtra and PHIOMON like this.
  10. phamson

phamson Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,485
    Ko biết em đã đojc ở đâu ( bắt chim cầm tay nó sẽ phát ra cup cup cup ) điều này đúng với bổi già theo những con em từng đuoc cầm . Còn với chim tơ thì em ko rỏ xin nhờ các cụ chỉ dẩn thêm

minhtrithanhtra, PHIOMON and ancugay like this.
  11. thinhbv

thinhbv Active Member

Thích đã nhận:
    94
    Thích thì cứ nuôi thôi, không xoắn nhiều. Bác nuôi làm mồi để làm gì mà nhiều thế, chim non thì sao mà làm mồi được. Nếu thế thì bác phải đem tập mồi khắp các vùng khắp nơi để mỗi chỗ mỗi mồi của bác quen thung thổ, giọng gáy mỗi vùng thì mới bắt được bổi. Mỗi cu mồi phải hiểu đc cách nó chiêu dụ bắt bổi, khả năng đấu với từng giọng cu,muốn thế phải luyện nó thuần thục và hoạt động theo chỉ đạo của chủ cu thì mới có kết quả. Bác mong muốn là thợ săn lão luyện hay là sư cu mà nóng lòng mong cu nổi, thành cu mồi để chiến trận thế. Cứ chơi, cứ nuôi nếu mình có đam mê cu, thưởng thức giọng gáy, mong an lạc trong cuộc sống. Chúc bạn có nhiều ngày vui bất tận với gáy cu. Thân!

dongthap thích bài này.