Lại là Giò ( dò ) gà mới ! tiêu chuẩn Malaysia (-_-)

Thảo luận trong 'Phụ kiện chỉ dành cho gà rừng' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 19/1/14.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    đánh giò từ chiều để qua đêm cũng tiện và cũng rất ..... hix hix .... đánh gà dính trâu bò hihi ..... vậy là vứt hết 3 bộ ....
    đang phải làm lại hết nè anh em ơi

sản phẩm này mình đặt tên là "giò tản hình f1" ..... sản suất theo công nghệ tiên tiến của Malaysia tiêu chuẩn quốc tế đạt giải vàng thương hiệu việt năm 2016 =P~=P~
    hi vọng được lưu hành trên toàn quốc

mời anh em cùng chiêm ngưỡng... vẫn chưa xong anh em xem tạm .... hôm nào hoàn thiện up tiếp

2. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Oa nhiều giò quá trời Nam ơi,mà chân cắm vậy có trắng quá không Nam?

nam-hoabinh thích bài này.
  3. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    mình đang làm mà Akay .... hiện tại chưa xong khi nào xong sẽ sơn ngụy trang chứ

babaqn thích bài này.
  4. ToiLaTan

ToiLaTan New Member

Thích đã nhận:
    21
    Bác làm thêm 10 bộ nữa may ra mới đủ khéo léo để cho nó tàn hình! hehe

5. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Bác Nam cũng khéo tay ghe. em cũng đang tập làm mà xe cáp chẳng thấy mượt gì cả bác có bí quyết gi ko chỉ em với. B xe cáp bằng dây inoc ah?

6. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Cái chân cắm nhìn có vẻ dài quá vậy Nam.........................?

7. Phat Huy

Phat Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    ha ha huy thây nó rõ ràng ràng ra đấy thây. ngó hoài nó có tàng hình được đâu nam.:laughing::laughing:nói vui thôi.mới chơi mà làm được như vậy là khá rồi chúc mừng nam nhé.tạm thời cho 6 điểm khi nào xong úp hình lên rồi chấm điểm tiếp:laughing::laughing:

8. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    em đi thực tế và lấy mẫu của địa hình rừng núi miền bắc ... chân em làm là 9cm .... tùy theo cách cắm .... cắm đi bộ thì nghiêng cắm đá gần đứng ....

còn về vấn đề tản hình thì mấy bữa nữa em cắm trên rừng zoom chế độ cho anh em xem có thấy không nhé hihi .....
    bác Phát huy cho em có 6 điểm à ..... giò của em nhìn sơ cũng gần giống giò của bác đó

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:04 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:49 PM ----------

bác lấy máy khoan mà xe chứ .... bằng tay sao nổi .....
    mình làm cáp đặc biệt ..... vấn đề là kéo thẳng không đứt bẻ gập nhiều lần thì cái cáp nào mà chẳng đứt đúng không mọi người

9. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 08:04 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:49 PM ----------

bác lấy máy khoan mà xe chứ .... bằng tay sao nổi .....
    mình làm cáp đặc biệt ..... vấn đề là kéo thẳng không đứt bẻ gập nhiều lần thì cái cáp nào mà chẳng đứt đúng không mọi người[/QUOTE]
    Em cũng xe bằng máy khoan mà.Em cũng đang làm thử một bộ em xe bằng dây phanh xe máy tước ra hôm nào xong em úp hình các Bác oánh giá xem tn nhé.

10. Hòa Bình

Hòa Bình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Hì. mình thì se sợi cáp bằng cái máy xay sinh tố. ko có điều kiện up hình. lúc nào có cho mọi ng cùng xem.

11. Phat Huy

Phat Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    ừ giò nam làm căn bản là chuẩn rồi nhưng chân cắm với sợi cáp sáng quá dễ bị lộ .đặc biệt là sợi cáp phải nhuộm làm sao cho giống với màu đất của khu vực mình đánh.nhuộm sợi cáp với là vấn đề.nhuộm sao mà mình sài theo thời gian nó ko phai màu mới là khó.he he.

12. cậu cai

cậu cai Member

Thích đã nhận:
    11
    Bác cho e xin cái kích thước của cáp dò dài bao nhiêu, dây dù dài bao nhiêu đc k ạ. Thanks bác

13. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    mình làm chân cắm 9cm dây cáp 27-2cm nối chặt với chân cắm 2cm =25 cáp , dây từ cáp nối khuyên 20cm .... dây liên kết tùy theo

14. cậu cai

cậu cai Member

Thích đã nhận:
    11
    Tháks bác nhiều, dò thường dây nối đầu cáp với khuên cũng chỉ 20cm, mà laọi dò này dài cũng dài 20cm như vậy có phù hợp với loại dò này k a? Thân

15. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    mình nghĩ kích thước thì mỗi người lựa chọn một thông số khác nhau.... nhưng .... quan trọng nhất là dò phải nhậy thút nhanh, khó nhìn không bị quá lộ khi cắm .... ít rối khi cắm thu, mắc gà khó ra nhưng dễ gỡ không bị rối ..... vậy là hoàn hảo rồi ......mình nhìn thấy trên ảnh avatar bạn có hình dò gà vui lòng post lên lại xem nào...

16. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    tết nhất mệt quá ..... bận rộn say be bét .....
    xong mấy bộ rồi... up anh em góp ý để hoàn thiện hơn

chim canh, babaqn, AKAY_QNINH and 2 others like this.
  17. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    góp ý chân thành nhé ! cây cắm anh bẻ ngay chốt nối với cáp theo em anh nên bẻ tròn cong lại...đừng bẻ ngang như vậy vì khi cắm lúc 4h30-5h30 sáng lỡ cái khoen nó dính vào cọng cắt ngang lúc đó không thấy đường lỡ gà mà dính dò sẽ không siết chân được...cái này em đã từng làm qua nên bị rùi mới góp ý cho anh.......dây anh nên xài dây trắng rùi anh nhuộm lại màu đất đỏ hoặc nhớt thì dây sẽ bền hơn và tiệp màu đất.......cho em hỏi nhỏ anh đã trui cọng thép dò khi anh xoắn xong chưa vì nếu chưa trui nếu anh dính gà chừng 1 2 lần dò dễ bị biến dạng lắm đó...thân

18. Hòa Bình

Hòa Bình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    kiến thức nâng cạn cho e hỏi: trui cọng thép là gì hả anh?

19. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    trui thép là kĩ thuật làm cho thép trở nên cứng và không bị biến dạng sau khi gà bị dính dò...nó dãy khi bị siết chân ấy....anh không trui thì em bảo đảm dính chừng 3 em là bộ dò anh phải nắn bên này tí...nắn bên kia tí liền đó ^^.......khi anh lấy cọng cáp xe bằng máy khoan xong thì anh lấy cọng dò chưa vô chân đó đem đi trui ^^...còn kĩ thuật trui sao cho ngon thì anh hỏi mấy anh trên đây...em ko dám múa may tầm bậy hahahahahaha

Hòa Bình thích bài này.
  20. bakhanh

bakhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Mình nghĩ là cáp bạn làm hơi nhỏ khi cắm bẫy yêu cầu nhanh mà cái đầu cáp nó cứ rối vào thì bực lắm ạ, vả lại nên chú ý là khi gà dính bẫy nó sẽ tha mất cọng cáp vì chỗ tiếp xúc giữa cáp và chân cắm bạn để thẳng quá sẽ bị rút. Nên sử dụng dây siêu bền vì dính đc con gà mà đứt dây dù thì điên lắm, hơn nữa cái khoen ko nên hàn chì, gặp con gà già thì nguy cơ đứt cao lắm, nên sử dụng thép rồi dùng kìm ve hình tròn, bẻ đầu kín lại

Nhưng bạn se cáp như vậy là rất đẹp rồi, bạn cũng khá tỉ mỉ, 10 chân như 1

Last edited: 21/2/14