lại thêm 1 em nữa ra đi

Thảo luận trong 'Phòng và chữa bệnh cho cá bettas' bắt đầu bởi gaufive1, 7/8/06.

1. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    không biết mùa mưa này cóa ảnh hưởng gì không mà bọn cá nhà em tèo hết trơn rồi mấy bác ơi,lần này là con em yêu quí nhất nhà,thế mà ra đi rồi mấy bác ơi:crying: :crying: ,em nuôi trong 2 cái hồ 4 tấc,nền có rải ít sỏi,có vài cọng rong và thêm 1 cái lá bàng cho nó,mấy bữa nay nó bơi thấy nản lắm,yếu xìu,hay nằm dưới đáy,không còn sung,không căng vây như trước đây nữa,đến sáng nay thì em nó đã đi roài,hình nó đây mấy bác,giống y chang con này nè,mong mấy bác giúp em với,nhà giờ chỉ còn thêm 1 con Superdelta nữa thôi

2. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác cho nó ăn thế nào,thức ăn là gì,ngày ăn mấy lần,cho sùng sao,nước để qua mấy ngày rồi??????nếu em ko lầm thì con cá của bác bị teo người,mất lực và từ từ ra đi.bác cứ nuôi nó bình thường thôi,mỗi ngày thay 10% nước,hay 1 tuần thay 50% nước,mỗi ngày mỗi ăn,lần ăn 5-6 con lăng quăng thôi,sùng 1 ngày 1 phút vậy thôi là con cá nó khỏe rồi.

3. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    bác coi chừng cái lá bàng và nước nếu bác để lá bàng trong nước quá 3 ngày nó sẻ làm hư nước còn nước lúc này thì tệ lắm

4. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Lá bàng nếu ngâm lâu quá sẽ làm tuột nhớt của con cá đó bạn ơi..

5. betta

betta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    :applause: :applause:
    nếu em ko nhầm thì con này là con mái:applause: bác để ý sem cái lá bàng hay là do pác lâu rồi ko súc hồ đó

6. bobodo

bobodo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không! Nó là con trống. Do 2 cái kỳ của nó ngắn thành ra nhìn giống con mái.

7. thaituanhoang

thaituanhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình nó là 2 phai nên là vậy . Nói chơi thôi . Theo mình thu thập tài liệu thì cá bạn thây đổ màu là do mấy lý do sao :
    1 Thây nước qua đột xuất .
    2 Cá Mất màu do thiết Vitamin .
    Bye

8. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Trời lạnh rất dễ làm cho cá bị nhiễm nấm. Bạn phải chăm sóc thật kỹ, thường xuyên thay nước (nhưng nhớ xử lý nước trước khi thay nha). Nếu cần thì cho một ít thuốc trị nấm để ngừa bệnh cho cá. Phòng bệnh lúc nào cũng hơn chữa bệnh.

9. bobodo

bobodo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thuốc trị nấm dành riêng cho Betta hay dùng chung với những loại khác? Ở đâu bán vậy anh TUANPHAM?

10. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    thuốc trị nấm nào thì được vậy mấy bác,nưc thì xử lý thế nào thía,nhà em xài nước giếng,mà con nì đâu phải mái đâu

11. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Thuốc trị nấm dành cho cá kiểng đều xài chung. Nhưng khác nhau ở liều lượng, bạn có thể tham khảo điều này ở người bán thuốc.