lại thêm 2 loại thú kiểng mới bọ ngựa và kiến dương

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi god_ENER_1k48, 28/1/08.

1. god_ENER_1k48

god_ENER_1k48 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mấy ngày nay chán quá ,em đang tính kiếm con gì lạ lạ nuôi thì bữa chủ nhật em đang lướt web thì thấy mấy anh bọ ngựa nhìn hay hay ,em liền gọi điện cho cậu em bắt giùm vài con đem về nuôi cho lạ .Đến chiều thứ 2 cậu em đã bắt được 5,6 con :D để bao giờ sau tết cậu em về sẽ gửi về mấy con bọ ngựa =P~chắc đem về em làm cái hồ khô trồng cây vô nuôi chắc đẹp lắm :D
    đây là 1 số hình ảnh của nó
    có lẫn mấy con nâu nửa he he ,đem về nuôi chắc đẹp lắm
    cậu em nói là con này vô tình đậu dô xe
    em khoái nhất khúc này
    còn loài thứ 2 là kiến dương ,chiều nay em đi ra coi hamster và mua đồ ăn bỗng thấy ông kia chở nguyên cái xe có đủ thứ hết ,nào là bò cap, dế ,ốc mượn hồn ...nhưng rất tiết em đã hết tiền còn có 10k T.T em tính mua bò cạp nhưng lại thấy mấy con kiến dương trông hay hay ,em mua đươc 3 con ,1 con to 2 con nhỏ chỉ có 10k:đem về nhà chưa kịp để vào hồ thì 2 em bay mất tiêu còn 1 em bự để vào hồ cá khô với mấy cây mồ hôi nữa nhìn đẹp ra phết còn đây là hình rhino(em mới đặt tên) còn đây là hình của nó
    đúng là không uổng tiền hehe
    bác nào đã từng nuôi mấy con kì dị này thì vào chĩ dẫn nhé :Dem nuôi mấy con này ở nhà ai cũng kêu em là đồ khùng:laughing:

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Mấy con này hồi nhỏ GA hay chơi , nuôi 1 thời gian thì thả .Em kiến dương bán rất nhiều ở các trường học , họ bán chung với dế, bọ cánh cứng, và cả bò cạp,....

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Em này sao trông giống con bọ lăn...... phân thế :D Lúc trước xem trên TV thấy chúng tranh nhau .... của con tê giác ~X(
    Cào cào thì cho ăn dế, côn trùng thử xem.

4. haylangthang

haylangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    130
    khùng thiệt =)) nhưng mà mình thích la ok (50 charrrrrrrrrrrrr)

5. god_ENER_1k48

Thích đã nhận:
    5
    ái zdà anh aeolus ơi lầm to rùi bác này gọi là kiến dương có cái sừng hình chữ C còn con bọ hung rowling shit thì sừng hình chữ Y
    đây là hình bọ hung
    còn đây là 2 vợ chồng bác kiến dương

anh aeolus nhầm quá xá rùi con bọ hung là xực phân còn con kiến dương thì ăn lá cây và nhựa cây B)

6. lbbuu2005

lbbuu2005 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Lúc trước mình cũng có nuôi Kiến Dương, nhìn nó hay hay sao í, hình như nó có mấy loại sừng đó, con kiến dương của mình có sừng khác kiểu của bạn,mình cũng ko biết cho nó ăn gì nửa, cứ bỏ dưa leo vào là nó ăn..

7. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    hồi còn ở sông bé, cứ đến hoc kì 2 là cái lủ này xuất hiện cả đống, nhưng trên đó ko gọi là kiến dương mà gọi là con bù xè, có lẻ tại nó hay phát ra tiêng kêu xè xè

8. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Giờ nhiều con thấy ghê quá.Nhìn con kiến dương giống con bọ hung.O biết có cùng giống o ta.

9. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nhiều người nhầm kiến dương và bọ hung lắm. Lúc trước kiến dương rất nhiều, tới hè là thấy bám đầy vào các cây Điệp, bắt thỏa thê, đem về cho đá nhau, và cho 2 con... hờhờ, cái này tự hiều he, 1 đực 1 cái thì bà con bít gòi ha :D

Nhớ che lại kẻo nó bay mất nhé. Đến giờ DC vẫn ko bít thức ăn chính của nó là gì nữa T_T

10. vanminh

vanminh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác này phát bỉu linh tinh ghê,hồi nhỏ,tủi thơ ai mà ko nui mấy con này,người nui khùng rồi người bán khùng hết à,phát bỉu gây sốc ,nên coi lại nhé
    Mấy con này hồi nhỏ mình cũng nui nhưng hình như phân nó hơi bị hôi đó mấy bác,nui thời gian thì cũng thả,có con bọ ngựa thì chưa nui,mình tưởng bọ ngựa có sống dao dài,hay ở VN mình ko có loài đó,có 2 con cho đánh nhau dữ lắm á,mình từng đọc báo,họ ghi bọ ngựa khi đói có thể trở nên hung tợn như rắn hổ mang,1 nhà nghiện cứu đã vô tình chụp được một hình ảnh chấn động,là 1 con bọ ngựa dùng sống đao đâm chết 1 chú chim sâu,điều đó minh chứng khả năng tàn sát của nó,nhìn oai thật

11. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    bọ ngựa thì Sb chưa thấy ai nuôi bao giờ^^, trong thiên nhiên, nó ăn các thứ côn trùng khác nhỏ hơn nó(mà nó chụp được)
    Con kiến dương thì nuôi rất dễ, hồi bé Sb nuôi thì cho nó ăn mía, loại chặt sẵn ra từng khúc nhỏ mình hay mua về nhai ấy:p, thấy nó rất chịu ăn, bạn thử xem.
    P.S: khi bắt con này, cần cẩn thận, vì chân nó có móc nhỏ nhưng nhọn, kéo trầy trụa hết cả chân tay, nhất là con lớn. khi nó bám vào bàn tay mà muốn gỡ ra thì khéo khéo một tí:)

12. tibeo

tibeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    em thấy bác haylangthang nói là "khủng thiệt" chứ có phải là "khùng thiệt đâu

13. yeurua_94

yeurua_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    ở hà nội có ai bít chỗ bán kiến dương và bò cạp ko ạ

14. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Vô cùng cám ơn nhé. Không là lầm to thật :D
    ........

15. HIEULAHAN

HIEULAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Trời ơi mấy con bọ hung này thích quá đi ,mình kiếm hoài mà toàn đồ không sừng ,nhìn nhỏ dải ,bộ sưu tập côn trùng của mình mà có được mấy em này thì mừng hết lớn quá ............hu hu hu.Kiếm từ lớp 6 tới giờ ,lớp 12 rồi mà chưa thấy tận mắt thế nào .........hu hu hu.Nói chơi chớ kiếm từ cấp 1 lận.Buồn .

16. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    lâu rồi mới có người nói tới kiến dương,kiến dương có tên khoa học là eupatorus gracillicornis,nơi sống ở nơi ẩm ướt ,ngày xưa dưới quê em thường bắt nó ở những dàn bầu ,mướp ,cho ăn củ sắn là tốt nhất

17. yeurua_94

yeurua_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Con kiến dương đẹp thật,ai ở hà nội bít chỗ bán nó ko vây:(

18. basilisk193

basilisk193 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Kiến dương bán đâu vậy các bác ơi? Em ở HAN.
    Hồi trước em nuôi bọ ngựa, không kiếm dược mồi cho nó, em cho hắn uống sữa tươi không đường thế mà cả tuần vẫn khỏe phây phây.HAY THIỆT!

19. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    [-( mắt bạn mờ rồi,mình lại thấy chữ "Khùng thiệt".Mà cũng chả quan tâm làm gì
    Tụi này giờ ít thấy bán lắm,đặc biệt là bọ ngựa chưa thấy bán bao giờ,mấy bác bắt à,nui có dễ ko,thường thì mình chỉ nui mấy con này để...cho chim ăn:D,được con này thì mất con kia thôi

20. god_ENER_1k48

Thích đã nhận:
    5
    ối zời bò cạp nhà em bị 6 con bọ ngựa làm thịt rùi :D.Bây giờ không còn con bò cạp nào hết ,khiếp thật đúng là bọ ngựa còn giữ hơn bò cạp nữa .Mấy anh bò cạp cũng rất sung nhưng đều bị đôi càng của anh bò ngựa tỉa banh xác:sick: .Chỉ sau 3 ngày em thả chung 6 con bọ ngựa với 4 con bò cạp thì sáng nay ra chả còn bác bò cạp nào cả:eek::eek:

lát nữa chắc em mua thêm 20 con bọ cạp về .À tiện thể bác nào chỉ giùm em bò cạp bán ở đường nguyễn trãi giờ này có ko ở khúc nào xin cảm ơn trước :):)