lại thêm bổi quá dễ tbuowng anh em ơi !!!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 10/6/14.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Trưa rãnh việc tí lén vợ đi 1 vòng! Nào ngờ vô đúng cội, vườn chưa ai dọc phá! Đạt xuống đấu 5 phút thì em sa xuống gù chưa hết 1 đạc thì vướng móng rồi! Vi nhanh quá nên cũng k biết em nó thế nào! Chỉ nghe được tiếng gù lớn, sướng cái lỗ tai! Mong anh em xem giúp! Tiện đây xin có 1 ngỏ ý nhỏ mong anh em giúp đở ! Em ở đồng tháp xa sôi, 33 tuổi, mới làm quen lĩnh vực này vi đam mê! Em vô nghề cung khoảng 5 tháng, do cung chuyên cần trốn vợ nên cũng đã tóm được khoảng 20 em bổi, điều mà em băng khoăng nhiều là nhìn k biết bổi thế nào để đáng giá cơ bản thôi a! Em đã đoc rất nhiều trên mạng nhưng cững chửa hình dung đươc! Ví dụ như nhìn qui...thì thể biết được mấy lớp ( ước gì có hình mẫu và vẽ khoanh theo từng lớp) cườm là hạt trắng hay đen và thế nào để biết giọng gáy gì, gù, kèm...đó là điều em rất đau đầu và khó khăng, em biết có thể anh em cho là quá đáng nhưng đó là tâm sự thật của em!!!! Chứ mỗi lần bắt đươc bổi mừng nhưng k biết đươc bổi thế nào thì thật tệ anh em a! Điều kiện dưới quê thì hết sức khó khăn, thật tình những anh em chơi dưới này cũng k biết, ( có thể biết nhưng họ giấu) và nếu vì như trên mà phải rút kinh nghiệm sau nhiều năm với thời đại này đúng là cũng đau lòng! Nếu anh em thương giúp em xin ngàn lời biết ơn và sẳn lòng báo đáp những ân tình! Xin giúp em!!! Xin chân thành gửi số đt có sữ dụng viber,line, yalo, face chính thức của em!!!! 0939111009 em làm nghề thưc hiện phim ảnh dịch vụ! Rất mong nhận được ít nhiều đồng cảm quí anh em!!!! Người anh em này chân thành biết ơn! [​IMG]
    Rất mong nhận được đóng góp và hướng dẫn, chỉ bảo quí anh em !!!

Last edited: 10/6/14
  2. mecugáy

mecugáy Guest

hihi minh có 1 con giống như con của Bạn vậy cườm thì như bị con gì ăn, long cách thì sơ sát, lần chỉ đen ở đầu cánh thẳng hàng, ông sư phụ mình phán 1 câu con này kèm dữ lắm, cố gắng nuôi nhưng hơi lâu nổi. không biết khi nào mới nổi 1,2,3,4...10 năm đây hihi cố gắng chờ thử xem em nó kèm cở nào.

3. thinhbv

thinhbv Active Member

Thích đã nhận:
    94
    Tuyển nhiều thế đủ rồi, còn phải có lúa, ngũ cốc cho ăn chứ, rồi phải thưởng thức tiếng gáy của dàn cu chứ. Đi bẫy suốt ngày không chăm cu thì cu bao giờ mới nỗi ... có khi cu mình chả còn sức mà chào cờ, thấy cu mái thì cứ gọi là quay mặt thõng cổ như rắn chết ấy chứ .... hi hi