Lai vấn đề về chim ở Quảng Nam

Thảo luận trong 'Chim rừng' bắt đầu bởi longhuy, 10/8/07.

1. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    các bạn biêt kô mình ở quảng nam . rất nhiều loai chim hay và đẹp . nhưng chỉ tiếc rằng trong diễn đàn này ko có ai cùng ở gần mình cả. nhiều lúc muôn trao đổi bơt đi những con chim hay và đẹp cho ai đóa nhưng kô có ai chơi cùng. Vợ mình bảo anh nên nghĩ chơi đi. vì kô có ai đen chơi chim với anh cả mà. nhưng mình nhát quyết là kô. hê hehee. nghĩ cũng buồn thật. có lúc mình ra Đà nãng ngồi xem họ choi chim ở tiẹm bán chim Thanh quan o đường hoàng diệu , mình nghĩ mà phát thèm . ước gì mình cũng tạo được cái dịa lý nhỏ nhỏ ở quê mình rồi gây lên phong trào mạnh. mình giờ đang sở hữu gần 30 chú chim các loại nha. vay là có manh kô các bạn cùng cảnh ngộ như mình . chào các bạn.

Last edited: 10/8/07
    huynhngochien thích bài này.
  2. calahet

calahet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    chị cần vài ba nguời nuôi chim , chũ nhật hàng tuần đem chim ra công viên hót !!! thế là thiên hạ thấy hay hay liền đua nhau mua chim mua lông !!! thế là đã có phong trào rồi !!! :)

3. NickName

NickName Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    đúng vậy đó. chỉ cần 5 người, mỗi người 2 em đem ra treo là đc rồi. thiên hạ thấy treo chim hót ỳ xèo thế nào cũng ghé lại hỏi han. khi mê thật rồi thì về sắm chim rồi ra chơi chung. càng ngày càng nhiều. vậy là co phong trào rồi.
    thêm tí nhé. mình thấy bạn nói vậy là hơi thừa rồi đấy. lấy 2 nick , 1 nick lập topic nick kia câu bài .chán , có cần phải làm vậy ko calahet

4. calahet

calahet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    bạn NickName hiễu lầm rồi !!! Longhuy là Longhuy !!! mình là mình chứ ko phãi 1 đâu !!! tại bạn ko đễ ý bên bài viết cũa ãnh thôi !!! ai được rãnh đễ xài 2 nick làm gì cho mệt !!! thân

5. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    hihi

Ở Quảng Nam ta cũng có hơn 3 thành viên rồi đấy chứ, bạn PhongQN, bạn Moon Light và bạn.
    Nhưng chắc là các bạn ở xa nhau quá. Mấy hôm tôi về xuống đến Núi Thành và Hiệp Đức để bẫy Chào Mào và đi thăm người quen. Hy vọng sau này sẽ ghé thăm các fans Quảng Nôm Đòa Nẻng toa.

6. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Hihi phongqn với moonlight là 1 thôi anh BachDe^` ơi nick phongqn lâu nay ko dùng nữa đổi qua nick mới là old_moonlight , mà !!!!

7. longhuy

Thích đã nhận:
    17
    Đúng vậy . longhuy là người mới , mới tanh luôn , chưa biêt wed này lien lac với longhuy 0510675135 ok. kô sài dd

8. k2e_qtkd

k2e_qtkd Member

Thích đã nhận:
    56
    Mình rất có kinh nghiệm trong việc bẫy và thuần hóa chim rừng . Bạn nào muốn hỏi xin cứ tự nhiên ..

9. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    hihi

Nếu bạn có kinh nghiệm nhiều vậy thì vào topic "Thuần hóa chim rừng" thì phải.
    Mong bạn đống góp thêm kinh nghiệm của mình cho các bạn cần học hỏi thêm nhé và cả tôi.

Cám ơn!

10. longhuy

Thích đã nhận:
    17
    ban ơi xin xhir giáo cho mình vai chieu đi thanhks

11. longhuy

Thích đã nhận:
    17
    bạn nào ỏ Quảng nam trong diễn đàn này hãy vì ABV quảng nam cùng lên mạng để tạo hội ABV của Quảng nam nào.

12. male_danang

male_danang Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn post chim của bạn lên diễn đàn cho anh em chiêm ngưỡng đi, xin cảm ơn

13. daigiachim

daigiachim Member

Thích đã nhận:
    1
    male_danang ơi ! Bạn chơi chim ở ĐN hã .Vậy thì cho mình biết 1 số địa chỉ bán chim ở ĐN đi .À và chỗ bẫy khuyên nữa nha .