Làm bể handmade !?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi HardDisk, 2/8/07.

1. HardDisk

HardDisk Member

Thích đã nhận:
    7
    Các pác ơi , em là thành viên bên box cá đĩa B)B) . Em tính bi giờ muốn tự làm một cái bể cá (khoảng 150 X 50 X 60) , nhưng mà vẫn chưa biết bắt đầu từ đâu(giá kính , độ dày kinh , các thanh kính chịu lực có độ dày bao nhiêu , rồi gía cả , cách làm vv) . Hik , em sorry là hỏi hơi tham , à mà em tiện hỏi luôn , cái bể có chiều dài là 80 X 40 X 40 , liệu có nuôi nổi 1 em "long" 10 phân không , và khi nó lớn lên thì nó sẽ như thế nào ?(giả sủ chỉ phụ thuộc vào kích thưíơc bể - các yếu tốt khác đầy đủ). Thanks các pác nhìu lắm ạ :x :x :x :x

2. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hồ 1m5 như trên bạn nên làm kính 8 ly,đáy 10ly
    hồ 8 tấc thì chỉ nui rồng dc 1 tháng

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    - Bạn muốn tự làm là sao ? Tự dán kính luôn ah ? nếu bể kích thước như bạn nói thì độ dày kính làm như pina nói là ok. Bạn có thể ra ngoài tiệm dạo 1 vòng là biết chi tiết giá, độ dày kính ah.
    - Cá rồng lớn rất nhanh, mà khi nó to lên thì chật hồ chứ sao. Bơi gặp khó khăn, để lâu bị tật đó.

4. minhon2007

minhon2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sẵn tiện cho mình hỏi luôn, hồ cá nhà mình tự nhiên bị nứt phần đáy hồ, bây giờ mình có thể đem ra tiệm nhờ người ta thay vào kính 8ly hay 10ly được không ha mọi người?

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Được chứ bạn, rã hồ ra. dùng lại thành hồ, thay đáy hồ bằng kính mới là xong.

6. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    chuyện đó dễ mà,bữa mình mua hồ nó rã ra hết rồi chở về nhà ráp lại đó

7. minhon2007

minhon2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ai ráp?? mình tự đem về nhà ráp lại hả? hay mình kêu thợ vào tận nhà làm dùm mình vậy? trả lời dùm mình nghen, thanks.

8. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    bạn có thể liên lạc số này 0903080736.Nói anh nhà nuôi nhiều cá bên thích quảng đức giới thiệu.hay nói tên anh thanh nó mới biết.tên ở đâu rồi cứ nhè mình gọi thanh.làm hồ giá rất dễ chịu.
    Bạn kêu vào nhà bạn thay đáy luôn khỏi tốn tiền chở hồ đi hồ về.

9. HardDisk

HardDisk Member

Thích đã nhận:
    7
    Hik , em vẫn còn hơi lơ tơ mơ , nhưng dù sao cũng cám ơn mọi người đã góp ý nhé , có lẽ phải dạo qua mấy hàng gương kính mới dc .