Làm cách nào để có lăng quăng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lehoangphuc, 4/1/08.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Quê mình ko có chỗ nào bán lăng quăng hết.....Mình muốn nuôi...Ko biết nuôi sao có nhỉ...Mình nghe nói trời mưa mới dể có ...mà giờ thì hết mùa mưa rồi...Ko biết có cách nào để lăng quăng tự sinh sản trong xô ko nhỉ

2. duycuongn

duycuongn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Lăng wăn là ấu trùng muỗi mà, kiếm chỗ nào có nhiều muỗi(trong bụi cây, chỗ ẩm, tối) bỏ cái chậu vô, vài bữa là có...

Coi chừng bị sốt rét nghe...^^

3. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Lăng quăng ko tự sinh sản được đâu bạn, mà nuôi muỗi để lấy loăng quăng thì nguy hiểm lắm, sốt như chơi. tốt nhất là kiếm ao hồ nào đó mà tìm loăng quăng thui.

4. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    pác tính nuôi muỗi lấy lăng wăng cho cá ăn hả?? phản khoa học pác ơi, vì lợi ích của mình mà đi nuôi muỗi thì...:D, em nói đùa thôi chứ đâu nhất thiết cá còn nhỏ ăn lăng wăng đâu, pác có thể cho nó ăn cái khác như trùng chỉ, bobo...hoặc là thức ăn khô giã nhuyễn, vừa hợp khoa học mà cũng vừa ko sợ bị sốt xuất huyết :D

5. bắc_cái

bắc_cái Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    trời ạ pác tính nuôi muỗi à,pác ơi lăng wăng là 1 loài rất khó kiểm soát đó,chúng sinh sôi nảy nở rất nhanh,nhưng vòng đời của chúng lại rất ngắn,pác mà ko cho cá ăn hết trong ngày mà để wa sáng hôm sau là chúng thành muỗi ngay,em thảnh thật khuyên pác để mình và gia đình bi sốt suất huyết,chào pác

6. bắc_cái

bắc_cái Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hix xho em đính chính lại đoạn trên,"đừng để mình và gia đình....",^^!

7. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: :laughing: Bắc Cái ác thật hahaha

8. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hehe ko có việc gì khó,nếu quê bác ko có lăng quăng thì bác tạo ra lăng quăng vậy,Bác nên để thao hay chậu nước ở nhửng góc tối trong nhà,vì muỗi thường đẻ ở những chỗ đấy,nếu đến mùa mưa bác có thể thu hoạch gấp đôi :laughing:,mà trong nhà bác có ai bị sốt xuất huyết thì đừng đỗ thừa cho em nha,em vô tội :D !!!!

9. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    sặc nuôi lăng quăng dễ lắm. Đổ ít cứt chim vào cái xô. Vài ngày đầy lăng quăng. Nhưng phải chú ý thu hoạch, để quên là muỗi đầy nhà đó

10. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Trừi...Nuôi đâu phải nuôi lăng quăng trong nhà đâu...Sốt huyết thì sao híc....Tui nuôi ở vườn ...Khi nào có thì lên vườn thu hoạch rồi mang về nhà cho ăn...

11. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ac,pác kia dùng chiêu cức chim độc thế, thế lấy cức chim bằng cách nào, chẳng lẽ tìm nhà nào nuôi chim xin ít phân à. em thành thật khuyên pác lehoangphuc nên bỏ ngay ý định nuôi muỗi đi, chẳng lẽ cứ nhất thiết ăn lăng wăng em nó mới lớn, gù mới to hả, còn đầy loại thức ăn khác sao ko cho ăn.

12. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hè hè. Hiện nay ở Quận Bình Thạnh khu vực Phường 11 - 12 - 13 có nhiều muỗi vô kể. Bạn muốn có lăng quăng thì cứ việc lội xuống kinh và vớt đem về phơi khô. Nhiều không tưởng tượng nổi đó.

13. quang258456

quang258456 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    pác đễ xô dưới gốc cây to chổ ít nắng đi qua nhất không khí phải thật ẩm 2 ngày ra xem là đày lăng quăng luôn

14. flowerhorn_121

flowerhorn_121 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    ở chỗ nhà em có một tiệm bán cá nhỏ nhưng lú nào cũng có lăng quăng chứ em thấy cáh nuôi mũôi kíuđo nguy hiểm wá sốt xuất huyết dễ xảy ra