làm cách nào để khỉ đỏ hết đen

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi cedric em, 20/9/06.

1. cedric em

cedric em Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chào các anh
    nhà em có nuôi 1 con khỉ đỏ ,từ lúc mua về tới giờ vẩn bình thường nhưng hôm nay trên đầu nó có 1 vài chấm đen,vây trên và dưới của nó cũng có đốm đen xuất hiện ngày càng nhiều,cá rất mạnh nhưng nó bị như vậy là sao hả anh?anh chỉ giúp em với,có cách nào làm cho nó mất mấy vệt màu đen đó kô anh???em chỉ toàn cho nó an tôm tươi lột vỏ,chỉ lấy phần thịt cho nó ăn thôi,mà nó như vậy ,em thích nó lắm anh có cách nào giúp em,cám ơn anh đã quan tâm,còn có thể cho khỉ đỏ ăn thức ăn nào đc để nó lên màu đẹp và có đầu,mong anh em giúp đở ,cám ơn rất nhiều

2. atu_lahan

atu_lahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ăn tôm tươi là tốt rồi bạn ạ, bạn post hình cá của bạn lên xem nào. Sợ nó là cá mái thì đầu chắc ko lên được nữa đâu!

3. caodat

caodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo ý mình thì cá của bạn đang lột
    tạm thời bạn đừng thay đỏi gì cả
    ở nhà mình củng đang nuôi 1 con trong hồ 8 tấc có lọc đấy nước có nhiều muối và 1 ít trà màu đang lên tốt mình cho nó ăn tép
    có gì ko đúng xin các bác bỏ qua

4. cedric em

Thích đã nhận:
    3
    thật ra cá em đã lột hoàn toàn rồi,cá đã lớn bằng 1 bàn tay rùi,nhưng cho nó ăn tôm như vậy,mấy ngày sau thấy nó đen ở hai kỳ,chẳng biết làm sao????bỏ san hô cũng wa trời,cá cũng rất hun dữ,dễ thương lắm,ăn rất mạnh,chắc chắn không phải cá mái 100%,vì có 2 kim nhỏ màu trắng ở lổ sinh dục làm sao là cá mái đc đúng không các anh???bây giờ chẳng biết làm sao để nó đỏ như cũ???thân chào

5. caodat

caodat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác thử tăng lượng muối xem sao loài này rất nhạy cảm bác có gắng đừng để moi trường sóng của nó thường xuyên thay đỏi
    nhất là sau khi thay nước cá hay bị đen

6. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    nó là loại khó chăm sóc nhất ! lên xuống thất thường , chỉ có thể khắc phục thôi chứ ko triệt để được !
    thứ nhất là nguồn nước phải thật sạch , hai là nguồn thức ăn phải có chuẩn mực , điều độ !
    nhiệt độ nước cũng là 1 vấn đề đáng quan tâm thật sự !

7. cedric em

Thích đã nhận:
    3
    cám ơn,cá của em bây giờ màu không thay đổi luôn,màu đỏ từ sáng tới tối,nói ra chắc các anh không tin đâu hở???thật ra sau lần đó thì em thay nuớc hết gần 2/3 hồ,cho nước lọc vào,và bỏ san hồ đầy dưới đáy,bây giờ chỉ khi nào bỏ đói không cho nó ăn thì màu nó trắng như con cá điêu hồng vậy đó,còn cho nó ăn thì màu ok,đỏ rực luôn,nhìn cá cũng dệ thương lắm,cá rất thích giỡn,khi thấy em là nó dùg cái miệng ngóp ngóp như 1 đứa con nít đòi ăn vậy đó(lúc đó là nó làm như vậy là nó đang đói nên nó mới làm như vậy heheheh:D:D:d),cám ơn các anh đã chia sẽ kinh nghiệm ,thân chào

8. cedric em

Thích đã nhận:
    3
    cá em hết lâu rồi anh ơi,bây giờ dễ thương lắm,cám ơn anh