làm cách nào để lùa khuyên sang lồng tắm ?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi chichchoethan, 7/3/07.

1. chichchoethan

chichchoethan Member

Thích đã nhận:
    14
    mấy con khuyên của em rất thích tắm, nhưng em không làm sao lùa bọn chúng sang lồng tắm được mà cho tay vào bắt thì sợ hỏng chim. Bác nào có phương pháp gì không giúp em với ?? :blushing:

2. thai_moscow

thai_moscow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    bạn hãy làm theo cách ma tôi đã lam f xem sao nhé ,áp lồng vào lồng tắm sau đó nghiêng lồng nuôi lên cao hơn lồng tắm mộtchuts là nó tự nhảy xang thôi cach này minh vẫn làm hàng ngày mà ,nếu bạn có thời gian đến mình chơi và tham khảo nhé

3. Hiep_Ga

Hiep_Ga Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Hoặc có thể bạn để 1 lồng có chim ở sau lồng tắm . con chim của bạn nhin thấy phía trước có khuyên nó sẽ bay vào lồng tắm liền

4. chichchoethan

chichchoethan Member

Thích đã nhận:
    14
    mình sẽ làm thử nhé :p
    @thai moscow: bạn ở phố nào vậy? cho địa chỉ đi lúc nào rảnh mình qua nhà bạn chơi.
    @hiep_ga: rất vui lại được gặp bạn ở diễn đàn này, mình cũng là 1 thành viên VP đấy.:applause:

5. thai_moscow

thai_moscow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Mình ở Hàng kênh 0936068364 nếu rảnh qua mình chơi nhé điện trước dể đón nhé

6. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Thực ra khuyên rất thích tắm nên việc sang lồng không quá khó, không biết mấy chú khuyên của bạn nuôi bao nhiêu lâu rồi? Nếu là khuyên bổi thì chim vẫn còn nhát bạn thử làm như sau nhé: áp hai lồng rồi đi ra xa để chim bớt sợ, chờ một chút chim sẽ tự bay sang lồng tắm hoặc khi thấy chim bắt đầu tắm cóng thì áp lồng chim cũng sẽ tự sang thôi, một cách khác nữa là ép chim bằng cách tối hôm trước lấy cóng nước ra sáng sớm hôm sau khi mở áo lồng cho chim phơi nắng 5 - 10phút rồi áp lồng chim cũng rất dễ sang lồng tắm, khi chim đã sang lồng tắm một vài lần thì sau đó sẽ không còn khó khăn gì nữa.