Làm cám hạt cho Mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi magiamsinh, 25/8/10.

1. magiamsinh

magiamsinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Có Bác nào biết cách tạo hạt cám cho Mi ko bày tôi với. Đang định tự làm cám nhưng ko biết làm thế nào thành hạt đc
    <!-- / message --> <!-- controls --> [​IMG] [​IMG]

tronghoa thích bài này.
  2. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Làm làm gì cho mệt xác ra MGS ơi ! cám mình làm chắc gì đã đủ khoáng chất mà bảo quản không kỹ mốc meo lên đó rồi chim ăn vào là mệt đấy. Theo kinh nghiệm của mình thì cứ cám ba vì 1 gói trộn với 2~ 3 quả trứng gà đem phơi khô ( tuyệt đối không sấy, không rang ) thuốc vitamin tổng hợp B1+B2+B6+B10.... mua ở hiệu thuốc lấy 4 viên dã thành bột trộn vào 1 gói cám trên. Thế là ok chim căng + đủ chất lông bóng mượt ...
    ( Nếu bạn ở khu vực HN thì liên lạc với chú Khanhhd mà mua cám ba vì, vì chú ấy cung cấp cám chuẩn còn ở hiệu thì chưa chắc chuẩn lắm đâu)

Nhớ là đọc xong bấm Thanks giúp em nha !!!

boyht thích bài này.
  3. boyht

boyht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,028
    Bạn cần thì liên lạc số này chú ấy chỉ cho, chú là Khánh rất vui tính và sẽ giúp bạn đó. đây là số của chú. 0912.044021

4. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    e cũng ko cần làm cám j cả, ngày xưa chỉ cho ăn ba vì và mồi tươi. thế mà chim vẫn hót ầm ầm

5. boyht

boyht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,028
    Mình thấy nhiều người nuôi chim lâu năm mà ko biết được tính của loài chim họa mi, nó là loài chim ko kén thức ăn nhất. bên svcvietnam có cao thủ chơi mi chọi cho mi ăn cám tự làm chỉ có thế này. 5 lạng gạo tấm và 10 lòng đỏ trứng gà mang sao đều chấm hết luôn.

mavanz thích bài này.
  6. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Chán cái bác Magiamsinh quá ! Hỏi anh em trả lời cho mà chẳng thấy bấm THANKS để Ae tăng thêm sao gì ca?