làm cám trộn thêm hoa quả sấy khô?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi tuanminh, 9/12/07.

1. tuanminh

tuanminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo mình nghĩ nếu làm cám trộn thêm trái cây sấy khô thì tốt hơn nếu các bạn nào có ý kiến nào thì cho mình biết mình cám ơn nhiều

2. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    chẳng biết thế nào chứ cái thằng gần nhà mình , nó làm cám trộn hỗn độn các loại hoa quả vào thấy chim đi ỉa như chết ,mình xui nó cho ăn trongboy thằng này thông minh quá khiến cả đàn chim tự nhiên thay lông hết hiihih vì chim yếu nó cho ăn vô lên vậy chứ mình không xui dại mình vào chuyển cám từ từ nó không nghe

3. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Cho hoa quả vào cám theo tôi cám sẽ bị mau hỏng nếu sấy ko kĩ, tại sao ko cho ăn hoa quả tươi có phải tốt hơn ko nếu muốn cho ăn đều thì ngày nào cũng cho ăn . Làm cám cho hoa quả vào rất mất thời gian mà hiệu quả ko đc nhiều lắm . Chúc bạn thành công

4. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    Cho chim ăn hư vậy chim dễ bị mắc bệnh ngôi sao lắm,:-S Bột chim làm như vậy chưa đủ hay sao mà bày nhiều trò vậy anh ơi !:laughing:

5. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Chim ăn hoa quả tươi nhiều đôi khi còn bị đi re,vậy mà cho hoa quả sấy khô vào cho ăn đều thì ko biết ra sao mà nhỡ may sấy ko khô thì đi cả cám lẫn chim à :crying: :crying: vì chất đường trong hoa quả sẽ chảy nước khi găp nhiệt độ cao và gió cho nên dễ bị mốc cám=)) :laughing:[-( [-(

6. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    theo mình cho khuyên ăn tốt nhất là cam và chuối tây còn mấy cái khác mình thử như nho mỹ dưa chuột rồi táo tầu táo mỹ mình sài hết rồi không = cam hoặc chuối tây 2 lọa đó chim ăn lành nhất không vấn đề gì phân ra không có mùi gì cả

7. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    nhưng mà ăn hoa quả tươi nhìu chim nó ị phân ướt nhẹp bẩn lắm .có khi ăn đồ sấy khô thì nó ko bẩn đc.

8. chaomao

chaomao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Bạn nên cho ăn một lượng vừa đủ VD nửa ngày là hết để chúng còn ăn cám và mồi . Một tuần nên cho ăn 3 ngày thế là đủ

9. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Vâng cám ơn bác nhìu.để em để ý xem cho nó lưộng ăn thế nào là đủ nửa buổi thôi vây.