Làm lọc đáy hồ này được ko?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lehoangphuc, 1/12/07.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình có đọc qua bài viết Lọc đáy của anh DuongNguyen..Hồ của mình làm lọc đáy được ko...Cái lọc trong hồ sử dụng làm lọc đáy được ko..Hay phải mua máy lọc khác để làm...
    Hình hồ của mình đây: [​IMG]

2. tamthuong312

tamthuong312 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi ! Hồ nào cũng làm lọc đáy được hết . Còn bạn hỏi cài máy lọc cũa bạn thì mình chịu bởi vì bạn chụp hình xa wa' hem thây gì hết ...o_0 :D

3. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    bạn có cái hồ zebo đẹp quá mình cũng rất thích những cái hồ loại này nhưng giá cao quá mình mua không nỗi

4. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Nếu mình làm lọc đáy thì mình phải chế cái lọc ah...Hay ra tiệm là có bác lọc đáy,roi mua vĩ va co về làm thôi

5. lethang5059

lethang5059 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên chú ý rải lớp sỏi mỏng thôi nếu không thức ăn thừa và phân sẽ không lọt xuống đến vỉ lọc

6. toanstrong

toanstrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình lại tính rải thêm sỏi vì bọn cá chép nó sục ghê quá, sỏi mỏng là không chịu nổi với bọn này. Nhưng mình dùng sỏi to 2-3cm + cuội nhặt bờ suối + bi ve thủy tinh của trẻ em chơi. Ý các bác khác sao nhỉ????

7. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Cuối cũng mình cũng setup cho hồ của mình cái lọc đáy như bài viết của anh Duongnguyen nhưng mình còn thắc mắc...Mình co cần dung vi men sinh ko nhỏ...Mua loại nào thích hợp xài hơn..TKS Và cách xài như thế nào,,bác nào biết giá của 1 goi men vi sinh ko nhỉ

8. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ra Thủy Phát Nguyễn Thông... gói 10g giá 10-12K, 1g cho 100l nước... nhiều chút cũng không sao :D. Bỏ men vào khoảng 3-4h nước sẽ đục.. kệ nó... qua 24-48h nước sẽ trong lại, hàng tuần cho thêm vào hồ 1g/100l, 2 tuần thì giặt bông lọc 1 lần, nước thì để 3-4 tuần thay 1/3 or 1/2 cho nó có chút khoáng chất (trong veo thay làm gì cho nhiều.. hao tiền :D). Thân :D

9. lehoangphuc

Thích đã nhận:
    13
    Sao mình làm lọc đáy rồi...Sao mà phân vẫn còn nhỉ....Lọc đáy hoàn toàn ko hút hết phân sao......Sao thấy bông lọc vẫn còn sạch huhuhuh...Bác nào cho mình ý kiến cái

10. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    pó tay Ku này :D, phân nó rớt xuống sỏi sẽ nằm lẫn lộn trong lớp sỏi chờ phân hủy... ra mùn... rồi từ từ lắng xuống đáy hồ... máy lọc hút 1 phần... phần còn lại vẫn nằm chơi dưới đáy chờ 3-6 tháng hoặc 1 năm chủ nhân dọn dẹp :D ( nhưng đó là chất vô hại....).. cứ yên tâm đi rồi đâu cũng vào đấy. Thân