làm ơn chỉ em làm một hồ thủy sinh

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi yudovn, 2/11/07.

1. yudovn

yudovn Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác, em có cái hồ để ko (30x20x20) , qua tìm hiểu em muốn trồng chân châu nhật bản trước. Nhưng ko bít làm sao, hệ thống chiếu sáng, thiết bị co2, nhất là setup nền em chả bít gì cả. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với. Mua đèn với co2 ở đâu, bao nhiêu là vừa. Tự setup nền như thế nào. Làm ơn chỉ giùm em. cảm ơn các bác

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn đọc lại các topic chuyên đề đi bạn. Hỏi vô chừng vầy không ai trả lời được đâu.
    - Nếu bạn muốn trồng TCN thì rải nham thạch phía dưới, ở trên rải chừng 1kg ADA là xong. Đèn dùng đèn compact khoảng 15~ 20W - mua đâu cũng có, co2 mua tại lãnh binh thăng. Các phụ kiện khác lại Cao Quý 808 Trần Hưng Đạo. Cách này khỏi suy nghĩ, ai làm cũng được.
    - Nếu tự setup nền thì tùy vào mỗi người có cách khác nhau. Bạn chịu khó đọc lại.

3. yudovn

yudovn Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bác nhiều nhiều. Khi nào làm xong hồ em post lên mong bác góp y thêm .

4. tuantaxi

tuantaxi Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi với mấy bác ơi . Em muốn trồng cây nhưng không rải đất đầy hồ mà bỏ từng cụm đất nhỏ được không ? Trồng vài cây rong cho vui hồ thôi đó mà . hồ kính 5ly đáy 8ly có bỏ sỏi vô được k ? khoãng 10kg sỏi thôi. Xin cám ơn!!!

5. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Bạn bỏ thoải mái, nhưng nên cho vào từng chậu riêng (có thể dùng đầu bịt ống PVC đường kính 90 hoặc 110 mm), bạn nên trồng 1 số loại dễ sống như Tiêu Thảo hoặc Súng,....
    lớp dưới là đất sét dày khoảng 2 cm (có thể trộn thêm phân vi sinh theo tỷ lệ 50 -50 nếu thích), bên trên là cát hoặc sỏi nhỏ.
    Chúc vui.

6. tuantaxi

tuantaxi Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn anh Bad Guy Hồ em toàn cỏ và rong bằng mủ thôi .Xài 1 thời gian xấu quá. để về em lam thử . Cám ơn lần nửa .