làm ơn chĩ giùm em

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi gaizka, 14/9/06.

1. gaizka

gaizka Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá LaHan của em bị nấm trắng, em xài chai thuốc nước trị nấm trắng mua 30k của Thái Lan, nhưng em không biết liều lượng ra sao, Hồ của em là 80x40x50, em nên cho vào bao nhiêu lượng muối và bao nhiêu giọt thuốc đó ? em xin cảm ơn mấy anh trước

2. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Ồ! Cách tốt nhất bây giờ là bạn ra hỏi người bán đó. Mình thì chẳng cần mua hàng Thái chi cho mệt, mua 1 bịch (dạng bột, giá 5k/bịch) ở tiệm cá nào cũng có bán hết. Trên đó có hướng dẫn lun...

3. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Nếu cá của bạn bkho6ng bị nặng thì nên tăng lượng muối trong hồ + que sưởi 30 độ là cá sẽ tự khỏi bệnh thôi, còn nếu bị nặng rồi thì vừa bỏ thuốc vừa làm như trên sẽ mau khỏi bệnh thôi. Chúc cá bạn mau khỏi bệnh nha !!!

4. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em nghĩ anh nên ra chỗ anh mua thuốc rùi hỏi người ta liều luợng của nó.Với lại em nghĩ chắc trên vỏ hộp nó cũng có ghi nữa.Anh thử coi có kô:):)

5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    tại sao ko biết chứ ! có hdsd mà đọc kỉ lại nhe ! mấy loại thuốc này có dư 1 tí cũng chẳng sao !

6. bat_tien_89

bat_tien_89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác gaizika nên xài "xanh Metylen" (liều lượng thoải mái), có bán ngoài tiệm thuốc Tây, giá 2k/chai.