làm ơn cho em câu trả lời!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ChanhNhucaCanh, 4/10/07.

1. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em lần này là mới tập nuôii cá La hán. và cũng là lần đầu tiên mua hộp thức ăn gia' 70k hiệu XO humpy head. nhưng sao hạt thức ăn không đỏ mà màu vàng nâu. không co' mùi thơm như hộp XO của người bà con. khi bỏ vào nước thì no' nổi lềnh bềnh như miếng mút. dùng tay bo'p thì thấy no' mềm và dai như cao su ấy. co' nên cho cá ăn không? làm ơn cho em biết sơm nha. em ờ tận biên hòa. khi nào xuống TP. em xin ghe' qua tiệm của anh liêm(TBLH). xin PM cho em biết địa chỉ lun . cảm ơn nhìu.

Last edited by a moderator: 4/10/07
  2. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    khả năng cao nhất đó là XO giả rồi , xin chia buồn cùng pác, màu vàng nâu thì đích thị là giả, pác thử ngửi xem mùi mắm ruốc thì ko còn gì để nói . XO thật thì màu đỏ sẫm và thơm mùi tơm lém.

3. nmcuong_gli

nmcuong_gli Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    GÓp Ý

Bạn có thể xem cách phân biệt các loại thức ăn thật hay giả ở trên diễn đàn đi nhé. Còn nếu như theo bạn mô tả thì rất có thể bạn đã mua nhầm đồ giả rồi ( hạt thức ăn không phải màu đỏ, khi khui hộp thức ăn không thấy tấm giấy bạc dán kín phía trên ... ). Tốt hơn hết là nên mua cá, phụ kiện và cả thức ăn nữa tại những cửa hàng có uy tín. Chúc bạn thành công

4. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Biết bao nhiêu bài vở nói về XO,JBL...v.v.v...Bạn chịu khó từ từ đọc lại rồi đưa ra quyết định mua ở đâu!!!