làm ơn cho hỏi

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi mxlt5, 12/12/07.

1. mxlt5

mxlt5 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Các pro cho hỏi nếu hồ 1m2x40x50 đáy 8ly, các mặt 5ly , dùng làm hồ thủy sinh được ko vậy. thank

2. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19

Với các thông số như bể của bạn ( nếu bể có thêm các thanh kiềng trên miệng bể ) thì vẫn có thể yên tâm dùng làm hồ thủy sinh ( mình đang dùng bể 1mX50cmX45cm ). Tuy nhiên nên có tấm lót dưới đáy bể thật phẳng và quan trọng hơn là cân bể thật đều ( để trọng tâm bể phân bố đều trên đáy mà không dồn lên một thành bể ).
    Tài chính cho phép, để yên tâm thư thái ngắm bể,thì nên dùng bể kính 10li .
    Chúc bạn có một bể thủy sinh đẹp!
    Thủy tinh.

3. mxlt5

mxlt5 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    cảm ơn , vì đổi hồ mới thì hồ này lại chẳng làm gì , nên làm thủy sinh luôn , hy vọng dùng ada để trồng rêu + với mấy nhánh lũa chắc ko đến nổi "bùm"

4. Turn9

Turn9 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hix, mạo hiểm nhỉ. mới nghe đến vụ hồ 1m2 mà kính 5 ly đã run rùi chứ đừng nói đến thuỷ sinh. không phải em trù ẻo đâu, nhưng mà cái vụ này hổng ai tính trước được. lỡ mà nó bụp một cái là tiêu. nếu hồ được dán có tay nghề thì còn được, chứ bà láp thì ... anh mxlt5 nên tính kỹ trước khi quyết định nha, kẻo...
    vài ý kiến cá nhân của em thui.
    Thân

5. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    1m thôi bạn,dán kiềng là chắc luôn,ỏ tiện cá gần nhà mình người ta làm hồ để cho người ta coi hồ chỉ có 1m-50-50,Theo mình kính 8ly đấy 10ly thì chơi thẳng 1m50 luôn hay 1m60 gì đó.

6. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    Nếu bạn xài ADA thì có thể vô tư còn nếu xài nền trộn thì hơi bị phiêu đó nha,lúc trước mình bị bể một lần rùi!