làm ơn giúp em vơi' trứng cá cũa em tiêu roi

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi khoametal, 16/7/07.

1. khoametal

khoametal Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh ơi trưng' cá của em sau khi 2 dua' nho~ đẽ và thụ tinh rồi em đem trứng qua hồ ấp và làm như các anh bày thế nhưng trứng ở bên hồ ấp khoảng 9h đồng hồ la bi cai' thư' gi giống bông gòn bám quanh trứng làm trứng ko nở dc ( ca' trong em thu tinh tot) xin cac' anh chỉ cho em với

em hỏi thêm câu nủa ca trống cua em mới ep' đẽ dc 3 ngày giờ có thể đẽ lại dc chua
    mong cac anh chỉ dạy

2. lephuoc

lephuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trứng bị mốc =>do trứng bị hư .Cá mới ép nên bồi dưởng một thời gian cho cá sung như trước khi ép thường thì khoảng gần tháng mới cho ép tiếp để tỷ lệ đậu và cá con khỏe mạnh cao

3. Kinh Kamalau

Kinh Kamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Trứng của bạn... (í lộn)... trứng cá của bạn đã hư. Không phải "bông gòn" làm cho nó hư, mà nó đã hư làm nên mốc là "bông gòn" của bạn đấy. Thôi đừng buồn nữa, dưỡng cá trống và cá mái cho tốt, làm lại keo khác. Với chế độ ăn tốt thì cá mái khoảng 3-4 tuần là có thể đẽ lại. Cá trống thì khác, chú ấy mất sức khá nhiều nên cần thời gian hồi phục, bạn đề ý thấy đầu bây giờ xẹp đi thấy rõ, khoảng 3 tuần sau mới lên lại nhưng rất khá, khoảng 6 tuần thì có thể chinh chiến tiếp rồi. Chúc vui

4. khoametal

khoametal Member

Thích đã nhận:
    0
    trứng bị hư là do nc' phải ko anh em lay' nc' máy đã sục ozon khi ccho nc' vào hồ để ấp trứng em đã gạn cặng qua 2 lơp' loc. hixxxxxxxx zay mà đễ trứng vào thì co' cái bột gi màu vàng giống như phèn em nghĩ do' chác là do trúng cá làm ra nen đẽ yên vậy ko ngờ khoảng 9h sau thi bống gòn đầy đĩa trứng

5. lephuoc

Thích đã nhận:
    0
    nước dù lọc sạch vẩn có cặn vàng nhưng không ảnh hưởng nhiều đến trứng, chất lượng trứng do yếu tố cá bố mẹ có thể do: trứng cá mẹ non khó đậu(thông thường để cá xả trứng đến lần 3 mới lây), hoặc trống không tốt nên tỷ lệ trứng không thụ tinh cao sinh mốc Em hảy xem kỷ lại phần cá đẻ trong diển đàn

6. lephuoc

Thích đã nhận:
    0
    À quên !! em xem kỷ trong ổ trứng xem có cá con không, dạng giống như bông cũng có thể là vỏ trứng sau khi cá nở thoát ra đấy và cá con cũng khó nhìn lắm em lấy giá thể ra và quan sát hồ áp khoảng 1 tuần xem sao.Hy vọng em đuợc một bầy cá con