Làm sạch môi trường nước

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Trọng Hoàng, 21/7/07.

1. Trọng Hoàng

Trọng Hoàng Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở quê tôi không có nước máy, nên mỗi khi thay nước là cã một vấn đề. Trước đây thì tôi bơm nước sông lên trữ vào lu lớn, rồi thả vào đó một ít ốc đắng, sau tuần lễ thì nước trong đem ra sử dụng để thay nước cho cá.
    Hiện giờ tôi có mua một chai hóa chất làm sạch nước SAFE WAT của Cty TNHH Tiến Hoàng - Hưng Yên sản xuất theo công nghệ USA (4000đ/chai) trong đó thành phần của thuốc có 1,25% Sodium Hypochlorite đã được Bộ y tế cho phép sử dụng. Cứ pha 1 nắp nhỏ cho 20l nước, thuốc này sử dụng để làm sạch nước có thể uống được, rữa rau quả,... Không biết sử dụng để nươi cá La Hán có được không . Mong các bạn chỉ giáo dùm cám ơn!

2. huyenchan

huyenchan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đừng nên xài bạn ơi tốt nhất là bạn lấy nước máy dế khoảng 3,4 ngày là được kĩ hôn là 1 tuần nha bạn

3. Trọng Hoàng

Trọng Hoàng Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở quê tôi không có nước máy bạn ạ! Trước đây tôi trử nước sông vào lu rồi thả ốc đắng vào tuần lể sẽ trong nước, rồi để dành thay nước dần dần cho cá. Gần đây có bán loại thưốc trên dùng cho dân quê khữ nước sạch mà dùng. Không biết bạn nào có thử nghiệm chưa, góp ý cho mình với. Cám ơn

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Cách này của bạn hay lém đó, ốc là máy lọc sống tuyệt hảo, bạn có thể thả thêm lục bình vào lu chứa nước thì tốt hơn nưã, nếu cá bạn nuôi vẫn khỏe mạnh thì dùng hóa chất làm gì....