làm sao bắt cá lớn ra khỏi hồ ,

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi cangua, 10/8/07.

1. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Các bạn ơi , có cách nào bắt cá lớn ra khòi hồ không ? mình nuôi 2 em bắp nẻ Xanh nhưng tụi nó mau lớn quá ( 1 năm) muốn bắt ra 1 con và mấy con cá dữ mình cũng muốn bắt ra nhưn không biết làm sao ,anh em nào có chiêu nào bắt dễ mà không phài quậy hồ ảnh hưởng đến san hô không ?

2. TanDaiDuong-HCM

TanDaiDuong-HCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Sao bạn không thử câu chúng xem!!!Mua lưỡi câu nhỏ thôi nhé!!!

3. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ác quá vậy tandaiduong? Cangua có thể làm một cái lồng dạng như một cái bẫy ngụy trang giống như một cái hang sau đó cho cá nhịn thật đói và bỏ mồi vào bẫy rồi ngồi chờ cá chui vào. nhưng phải cẩn thận cái lồng nhe vì nếu như làm lồng quá sắc có thể làm cá bị thương đó. Nhưng cách này có vẻ không hiệu nghiệm với mao tiên.

4. akatsu_mutsu

akatsu_mutsu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thử dùng "gió" bắt thử xem => hiệu nghiệm lắm nhe ! không làm cá tổng thương nữa nếu dùng vải mùng làm

5. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    để mình thử xem sao , cách dùng gió hay bẫy nguỵ trang nghe cũng hay đó , còn câu ra thì chắc chúng nó mắc câu sẽ chết -dã man quá , ( cá cảnh là bạn không phải là thức ăn he he )

6. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Tất nhiên ca cảnh là bạn nhưng nếu như lỡ không may mà nó bị... thì đừng quá đau buồn nhe hãy biến đau thương thành hành động ... chẹp chẹp... =P~ =P~

7. TanDaiDuong-HCM

TanDaiDuong-HCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Sao tui câu cá bò bi nhà tui đâu có chết đâu???Vẫn sống tốt dưới hộp lọc đó chứ!!!Chắc con đó sống thọ lắm!!!hihihi

8. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hồi đó em có nuôi 1 hồ,hình như lúc đó em nhỏ xíu mới co 4 tuổi à.Lúc đó em ko biết thò tay vô chụp con mao tiên và bàn tay em tới giờ vẫn còn vết tích,hic hic

9. cangua

cangua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    :D oh hô, vậy là bạn cũng có bài học kinh nghiệm giống mình rồi, mình bi c0n mao tiên đâm vào tay phải uống thuốc vài lần mới hết ,
    mình đã làm cái " gió " để bắt nhưng không được , mấy con bắp nẻ lớn này khôn quá , bỏ gió vào hồ thì tụi nó trốn vào hang cả ngày làm mình mất thời gian chờ đợi quá . thôi lỡ rồi phải phục vụ chăm sóc tụi nó tiếp thôi , không bắt ra nửa , đến khi nào nó trăm tuổi già rồi vớt ra đem chôn luôn , hic hic

10. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hồi đó còn nhớ lúc con cá mao tiên đâm bàn tay em xong,khoảng mấy tuần sau nó die mà die trong cái hang làm ba em khổ công bắt ra và từ đó về sau dẹp cá biển luôn nhưng thấy cái này hay quá nên mò vào coi luôn hì hì