làm sao biết trứng đã được thụ tinh?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cá chiến, 5/9/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cặp cá của em đã đẻ rồi mà em chẳng biết là con trống làm nhiệm vụ của nó chưa:confused: ~X( ???Và cho em hỏi thêm là lúc nó chưa đẻ em không cho nó ăn em sợ nó đói quá ăn luôn trứng nên em bỏ 2 con tép tươi vào mà chỉ có con trống ăn thôi còn con mái thì chỉ ngậm và phun ra,như vậy con tép chết kia có làm hư nước ảnh thưởng đến trứng không???Em không dám lấy ra sợ động ổ trứng chúng nó ăn hết phải là sao đây mấy anh???Mong tin mấy anh gấp:crying: :crying: :crying: ,cảm ơn trước TỈ TỈ TỈ lần nha:D .

2. ntdkny

ntdkny Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bầy cá của mình cũng vừa đẻ , theo mình thì trứng có mầu trắng trong ở giữa có chấm đen nhỏ thì đó là trứng đã thụ tinh , mình cũng cho tép vào cho nó ăn thì mình thấy nó ăn rất "nương tay " hình như nó sợ bị ảnh hưởng đến đàn con nó
    Chúc bạn có được 1 bầy như ý

3. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh nha,nhưng làm sao nhìn thấy cái chấm đen ở giữa được vậy chỉ em đi,tại em bị đui(bị cận)với lại trứng nhỏ quá,cảm ơn anh lần nữa nha.

4. UTC

UTC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    TRứng thụ tinh thì sau 6h vẫn trong trong còn ko được thụ tinh thì màu đục và sau 12h sẽ bị nấm!!! CHấm đen trên trứng thụ tinh chính là phôi.
    Còn sợ nước bị nấm thì pha lượng nhỏ thuốc nấm vào. Nếu trứng ko chết và được ấp thì ít bị nấm lắm

5. ntdkny

ntdkny Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bac UTC nói đúng rồi đó
    còn bác bị cận thì mình bó tay !!!! cái chấm đó cũng dễ nhìn thấy lắm nhìn kỹ 1 tí là thấy ah