làm sao cho cá đẻ đây

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi tnhnkbn, 4/3/07.

1. tnhnkbn

tnhnkbn Member

Thích đã nhận:
    1
    chào cả nhà ! mình mới gia nhập 4rum cỡ 1 tháng nay nhưng chỉ coi thôi , bây giờ mình mới hỏi .
    - làm sao cho cá hồng kim đẻ , đẻ nhanh , dấu hiệu nhận bít khi sắp đẻ ,
    - mình mới nuôi cá nên chỉ nuôi hồng kim và 7 màu thôi. các bạn chỉ dùm với nha .~X(

2. redneon

redneon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời ! Hồng kim thì bạn chỉ cần mua 1 cặp thôi thì nó sẽ đẻ vô tư lun.(con đực có kiếm ở đuôi,con mái thì ko ) cứ thả vào hồ,cho ăn đầy đủ thì khoảng tuần sau là nó đẻ thôi.Nếu muốn chắc ăn thì bắt con mái nuôi riêng cho bụng thất căng rồi cho chúng bắt cặp để đẻ được nhìu hơn.Chúc cá bạn mau đẻ.Thân !

3. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá hồng kim là loại cá đẻ rất dễ,nhưng mà nó là loại ăn con nếu bạn muốn dữ được nhiều cá con thì nên để con cá mài sắp đẻ vô 1 bể nhỏ và cho thật nhiều rong là ok

4. tnhnkbn

tnhnkbn Member

Thích đã nhận:
    1
    hic hic sáng nay 1 em 7 màu đực ra đi rùi tiết wá.
    nhưng hồng kim thì đẻ nhưng mà có 7 em hè ít wá (nản chí )
    hehe

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Nhìn từ trên xuống thấy cá mái ( cá mái thân hình bầu bĩnh hơn cá trồng cho dù nó là cá tơ ) có vùng bụng phát triển hơn và ''kiếm ''ít phát triền hơn , nhưng có loại cá phát triển dài ra như con trống , trong trường hợp này thì quan sát phần bụng cá thôi .
    Còn khi ta nhìn ngan thấy bụng cá mái sáng bóng do ánh sáng bên ngoài.Con trống thong hơn , ''kiếm ''dài hơn .