Làm sao cho cá hung hơn.

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi nam_cua_o, 27/6/06.

1. nam_cua_o

nam_cua_o Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Con cá đực của em không biết làm sao mà nó cực dát chẳng dám sù vè gì cả.Ai có cách nào làm nó máu lên chỉ em với.

2. cedric

cedric Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Thử xem

Bạn thử cho chú ta nghỉ ngơi độ 3 đến 4 ngày trong một cái lu nhỏ, để chỗ tối. Sau đó cho lên keo vài ngày, để chỗ ít người qua lại, sau đó lại cho vào lu, rồi lại bắt lên keo. Nhớ cho ăn đủ. Cá sẽ khỏe lại và sung hơn. Bạn thử xem.

3. lia thia

lia thia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bromsgrove international school , Bangkok, Thailan
    bạn thay nước lại ,cho ăn đầy đủ bạn lấy giấy báo che lại cho no tối để chừng 3,4 ngày ji2 đóa là nó khỏe lại ,chúc bạn thành công !!!!!!!

4. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Hix anh hiếu chuyên chọi cá mà
    Chắc hỏi đùa anh em hả. Có khi nào con đó chọi lì khinh ko thèm sù vè để dành sức cho vào chiến luôn không.

5. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Nếu mới thua trận thì nó sẽ rát, có khi nhìn thấy con khác là chạy vòng tròn.
    Om trong bóng tối vài ngày, sau cho con mái vào cho nó choảng vài quả, cứ luyện dần như thế là OK.
    To anhhung908: Con ko xù vè gì thì ít lắm, mình nuôi nhiều (vài trăm con rồi) nhưng chưa gặp bao giờ, chỉ có những lần đi đánh, nó ko xu vè gì, phi thẳng vào mổ luôn thì có.

6. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chắc cá bị "vỡ" rồi. Chỉ biết vậy thôi chứ tại sao "vỡ" và phòng "vỡ" bằng cách nào thì xin ý kiến các cao thủ vậy.
    Công mình muốn nói đến những con dọc dưa không sù vè gì cả. thậm chí khi đổ vào đối phương phải bục nó vài phát nó mới lên máu

7. thànhcông

Thích đã nhận:
    145
    Mình cũng ít gặp con này, trước có 1con, đầu trận bị đuổi chạy lung tung, đối phương chơi nó vài phát nó mới đánh trả. Nhưng ko phải lần nào cũng vậy, có duy nhất 1 lần.

8. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bị như vậy cũng có nhiều trường hợp lắm bác ơi!nếu nó khỏe mà ko sừng là do thằng hàng xóm của nó ko dữ nên nó ko sợ,ko cần ra "oai",bác thử đổi hàng xóm của nó là 1 tay vô địch thì cu cậu sẽ ra "oai" thôi.nếu còn ko thì làm theo cách mấy bác kia đã chỉ ấy,còn ko xong nữa thì....cho no ăn chút tiêu,ớt,tỏi dã nhuyễn,bỏ vô nồi bắt nước nóng lên và đợi.....xong món betta kho tộ rồi đấy.hahaha

9. bunhoc

bunhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    ác quá, bác cứ làm theo cách của thành công là ổn đấy, chỉ bổ sung thêm, nên nhốt cá mái vào hũ rồi hẵng bỏ vào lu của cu cậu, để tới chiều là cho bác nào vào hắn cũng đá cho coi, hehehe

10. lia thia

lia thia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bromsgrove international school , Bangkok, Thailan
    nhảm wá bạn ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

11. lyxine

lyxine New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chơi cá khá lâu rồi nhwng trước nay chỉ toàn mua đánh mà chưa nuôi qua năm một bao h. Các bạn có thể cho mình biết chi tiết hơn về đời 1 con chọi ko? Bao lâu thì gọi là chọi già không chiến được nữa?

12. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko phải già bác ạ,vì nếu 1 con chôi chuyên nghiệp thì nó chỉ thi đấu 1 trận thôi,vì khi đá thì nó đã câu mỏ với mấy con khác,thì lúc đó hàm răng của nó đạ hư hết,ko con phục hồi được nữa,con người hư răng còn răng giả,chứ cá thì bó tay.nếu như bác muốn nó mọn lại răng thì sẽ mọc đó nhưng nó sẽ cùn rồi,ko bén như trước,cứ cho nó mọc răng lại sẽ sắc đi,nhưng nó cũng bị thương tật vĩnh viễn 50% rồi bác ạ,rồi nó sẽ ko còn sức mạnh như trước đâu,nếu bác thấy con đó hay thì làm giống,chứ chiền lại thì khả năng thua đến 90%.chúc bác có chú cọi thật chiến.

13. thànhcông

Thích đã nhận:
    145
    Ngoài HN rét lắm, trước thì chỉ nuôi 1 mùa, đến mùa động lạnh, chết gần hết.
    Thường 1 con chọi năm đầu và năm thứ 2 là đánh khỏe nhất, sang năm thứ 3 thì già trông thấy, mình ko cho đánh nữa, chỉ dùng làm bố thôi và mình cũng chưa nuôi con nào đến 4năm.

Luyện cá phải có thời gian chứ, con cá vỡ trận luyện tối thiểu cũng hàng tuần, có khi đến cả tháng. Chớ nóng vội ko nó sẽ hoảng hẳn, ko thể chiến lại được đâu, chỉ còn mỗi chức năng làm bố.

14. lyxine

lyxine New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới mua được 1 con khá to (bằng ngon giữa) và dài, nó bổ phát nào là rách mình đối phương phát ấy nên chắc răng lợi còn tốt, nhưng đánh hơi chậm. Khăn quàng và đuôi khá dài, không hiểu non hay già.

15. cá trên thớt

cá trên thớt Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em spam tí nhá :mấy bác cho em mới này vài trang betta nước ngoài nha chủ yếu là hình ,tên tiếng ....ngoại..lí lịch cũng được nhưng dịch mệt qué

16. thànhcông

Thích đã nhận:
    145
    Vây có màu tía đỏ là cá trên 1 năm ................................................

17. long1234

long1234 Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhà em cũng thế nhưng lại không cho nó đá,chỉ dám cho sừng coi cho vui thôi,cho đá nhìn tiếc lắm,HM mà lị!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

18. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy các bạn thử dùng lá bạch đàn xem mình có nuôi rồi mà chừng vài tháng là nanh nó dài ra thêm một chút đó bạn à nhìn thấy cũng (kinh)lămchuc1 các bạn thành công nhe

19. quoccuong1981vl

quoccuong1981vl Active Member

Thích đã nhận:
    4
    mình mơi tập chơi cá chọi nên muốn hỏi các anh , cá mà hung có phải là nó nhả nhiều bọt trên mặt nước không vậy , và cách tập luyện cho nó hung lên thì làm sao vậy

20. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng rồi,khi cá sung sức và khỏe mạnh thì nó nha ra rất nhiều bọt khi trên mặt nước,cách cho cá sung sức và khỏe mạnh là môi trường nước trong sạch(tuần thay 2 lần nếu rãnh,bận thì tuần 1 lần thay 100%)ngày cho ăn chừng 4-5 con lăng quăng hay 1 muỗng cà phê bobo,ngày cho sừng chừng 1-2 phút nhiều lần,thế là khỏe rồi !!!