Làm Sao Cho Cá Lên đầu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi colagon, 21/8/06.

1. colagon

colagon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con Có Mua 1 Con King Kam .ông Bán Cá Nói Phải Mua Dồ An Hộp Cho ăn Kèm Cá Con Thì Mới Có đầu.con Có đọc Báo Cá Cảnh Thì Báo Nói Là Phải Do Di Truyền Và Các Phương Pháp Luyện Tập.vạy Con Co Nên Mua Hộp đồ ăn Khô Hay Không?mà Nếu Mua Thì Mua Loại Gì?mong Các Bác Giúp Con

2. flowerhorn14

flowerhorn14 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chỉ cần cho nó ăn thức ăn khô hiệu j.c nha và 1 chút may mắn giá khoảng 50.000d chúc em may mắn nha anh cũng nuôi 1 con rồng đỏ cho ăn cái đó nó lên đầu dữ dội luôn và anh cho nó ăn tép nữa nhớ nha đừng quên anh dang tính bán giá 1 triệu đúng to cỡ 4 ngón tay dáng hình tròn trông rất đẹp dài khoảng 16 cm đó

3. kamfamalau

kamfamalau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bác ơi,chắc bác bị người ta dụ rồi,đừng nghe mấy người bán cá nói,cá bác dc bao nhiu tháng rồi,post hình lên cho anh em coi đi,mới bít mà nhận xét chứ

4. CHOCOLATE

CHOCOLATE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ngừoi ta nói cá có đầu do di truền cũng đúng mà do thức ăn nguồn nước và luyện tập cũng đúng, nhưng chỉ có một trong các yếu tố trên thì cũng chưa chắc là có một con cá đẹp được đâu giống như một con cá đã không có đầu mà cứ cho nó ăn thức ăn lên đầu hoài thì nó vẫn không có đầu. còn theo mình thấy thức ăn lên đầu tốt cho cá là gransumo vì đã có nhiều người kiểm chứng qua, vấn đề này đã nói nhiều rồi nếu bạn muốn biết thêm thì tham khảo lại bài trước nhé

5. nhocchou

nhocchou Active Member

Thích đã nhận:
    0
    @flowerhorn14@: J.C có hơn Grandsumo không? Vì Grandsumo mắc hơn J.C như bạn đề nghị, hộp nhỏ 70k, hộp trung 150k, và hộp lớn 300k. Mình chắc phải thử J.C xem sao? bạn có thể cho mình xem con cá bạn "bung đầu" đến cỡ nào?
    @colagon: nếu đúng là King Kamfa thì chỉ đẹp về châu nhưng đầu rất khó lên. may mắn cực kỳ mới có 1 con có đầu. Tuy nhiên em có thể áp dụng thêm nhiều phương pháp: đặt gương soi cho cá sung, thức ăn khô JBL hoặc Grand Sumo, tép con...
    Xem cái này và còn nhiều topic nữa trong "Hỏi đáp - Kinh nghiệm". Hãy dành thời gian để xem nhé:
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=3799
    http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=7346

6. tangtuanloc

tangtuanloc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chào bác ! tôi là người mới vào nghề xin các bác chỉ giúp : JbJ là thuốc gì vậy nó dùng dể là gì tôi còn chicken lem' đừng cười nhe` hichic

7. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    JBL,sumo,x.o... là các loại thức ăn khô nhập từ Đức,Thái,TQ... hay do chính cửa hàng độc quyền fân fối(thập bát LH) có tác dụng kích thích màu và đầu cho cá từ lúc cá bột cho tới lúc lớn

8. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Một vài hình ảnh về thức ăn cá la hán
    JBL Đức
    SUMO
    còn XO thì bạn lên thập bát la hán mua là bảo đảm hàng thật

9. tapchoi_lahan

tapchoi_lahan Member

Thích đã nhận:
    0
    còn bột TOP thì sao các bác?loại này ngoài tác dụng lên màu lên châu nó có tác dụng kích thích lên đầu kô vậy?

10. lgt1983

lgt1983 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá em ko chịu ăn thức ăn khô! ăn vào phun ra ko. Tập ăn wài vẫn thế! Toàn ăn tép với cá trâm thôi! 1 tuần hết....6 ngày tép rồi, 1 ngày cá trâm! khẩu phần ăn thế ko biết lên đầu nổi ko mấy anh?

11. forever

forever Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Đầu có lên hay không thì bạn chỉ cần hiểu là:
    - Đầu to = gen di truyền + ăn uống tốt + luyện tập thường xuyên.
    Các bài trước đây cũng có nói rồi, bạn chịu khó xem lại.
    Còn cách làm cho cá chịu ăn thứ ăn viên thì bạn thử làm theo cách này xem sao.

Ngày đầu tiên cho ăn 80% thôi.
    Ngày thứ 2 cho ăn ít hơn, 60% để kích thích sự thèm ăn của cá.
    Ngày thứ 3 cho ăn ít lại 40 % (bạn yên tâm, nó ko chết đói đâu mà sợ).
    Ngày thứ 4, bạn cho ăn trở lại 100%, nhưng trong đó có 80% tép, 20% thức ăn viên. (bạn nhét nó vào vỏ con tép, rồi bỏ từng con vào cho nó ăn).
    Ngày thứ 5 cũng giống vậy.
    Ngày thứ 6 nếu cá chịu ăn thì tăng lên 30% thức ăn viên (cũng nhét vào vỏ con tép).
    Và ngày thứ 7 cũng giống vậy.
    Bạn chịu khó tập vài ngày, khi nào nó chịu ăn thì bạn cứ chia lịch ra mà cho ăn, khỏi tốn công nữa.
    Còn nếu làm vậy mà ko đc thì bạn tìm cách khác.
    Chúc thành công!

12. tuanstcom

tuanstcom Active Member

Thích đã nhận:
    0
    làm như bạn forever thì mất công lắm.theo mình thì cứ cho chú cá cưng nhịn khoảng 1 tuần là nó anh liền hà.bạn đừng lo nó chết đói vì cá la hán nó nhịn đói giỏi lắm và đừng sợ nó xuống đầu vì khi ổn định thì đầu của nó bình thường lại à.có gì ko đúng anh em gop ý thêm

13. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    nó đã ko ăn thì 1 tuần cũng ko ăn,thức ăn fù hợp thì ko bỏ đói nó cũng ăn,làm như cách 4ever là 1 cách rất hay,đây cũng là cách giúp cho cá hoạt động nhìu hơn để tìm thức ăn(bạn thả từng con tép cho nó ăn)vả lại làm thế cũng góp fần thắt chặt tình cảm giữa chủ và cá,bạn cứ làm như dậy 1 thời zan,cá of bạn sẽ rất sung và "nhí nha nhí nhảnh" khi bạn lại gần nó(giống như chó vẫy đuôi khi gặp chủ)

14. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hê hê, anh em giốn tui, cưng cá quá roài, không ổn đâu. Này nhé, cá có lên đầu hay không thì do gen là chính, sau đó mới đến kĩ thuật của người nuôi.Nếu đã có gen rồi thì các bác cứ an tâm, ăn gì cũng lên đầu khá còn nếu muốn lên đầu tốt thì phải phối hợp các loại thức ăn 1 cách chuẩn xác, như con cá nhà mình tui còn nhỏ nhưng cũng đã lên đầu vì toàn ăn cá với tép, hạn chế là nó ăn nhiều quá rồi cứ ì ra như heo :D cho nên việc phối hợp thức ăn cũng hình thành nên cá tính của cá.

15. maicon

maicon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    e cho 2 con NHKC nhà e nhịn 2 ngày
    sang ngày thứ 3 nó đớp như điên. E cho nó ăn loại: CROWN của Đức
    Giá: 15k hộp 85 gam ^_^

16. quocthai_tamky

quocthai_tamky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mô phật ! mô phật ! Ác quá , ác quá ! Tui chưa bao giờ cho cá tui nhịn 2 ngày (lương tâm không cho phép ).=))

17. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn để cá đói khoảng 2 ngày và tập ăn từ từ. Nó sẽ wen mà

18. barbieboy_1989

barbieboy_1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghe người ta nói cho cá bột ăn AZOO FOR YOUNG thì cá bị mất châu không biết có đúng không, anh em chỉ dùm.cảm ơn.

19. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình cứ đem con nào mà hok giá trị, cho ăn AZZO FOR YOUNG sẽ biết kết quả mà

20. hanzo86

hanzo86 Member

Thích đã nhận:
    0
    To Cudum: thức ăn XO bán tai TBLH giá cả khoảng bao nhiêu vậy bạn?Có phải tiệm đó ở đường Trường Chinh ko?