Làm sao cho cá xung !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi CaMap85, 26/11/07.

1. CaMap85

CaMap85 Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi. em có nuôi 1 con Kim Kamlau, nhưng ko hiểu sao soi gương ko chịu đá mà cứ rù rù như mấy con Ba đuôi, chán lắm bác ạ !!! Xin hỏi sao cho nó xung lên chút và ăn tay nữa !!~X(

Ra tiệm thấy cá người ta chạy dữ lắm .. nhìn mà phát thèm :eek: :D

2. BeChanh

BeChanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ca' mập thử ngăn kiếng và cho thêm 1 con cá khác vào thử xem.Hỗng chừng nó lại sung lên má làm rùm beng.:D

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cá bác bao nhiêu tháng. Còn nhỏ khó sung lắm cỡ 4 tháng trở lên có thể làm cho sung được bằng nhiều cách lắm bác ơi. Mua cá lia thia cho ăn ( 1 ngày /2 con ) hoặc soi gương, hoặc ngăn kiếng cho thêm cá vào so kè hoặc cho so kè với cá mái hoặc cho xem hình cá La hán khác. Bạn cứ ứng dụng từ từ .À mà còn chiêu cuối cùng nè. Bỏ đói 1-2 ngày cho ăn ít lại thì nó sung bể mỏ luôn đó. Chúc bạn thành công

4. tuiday

tuiday Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bỏ đói 2 bữa là xung liền...........đủ 50 rồi chưa trời oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

5. spaceships

spaceships Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có một cách nè bạn, mua bịch cá con về đừng cho cá bạn ăn liền, lấy cọng kẽm treo ở ngoài thành hồ cá bạn đói mà lại thấy mấy con cá nhỏ lội tung tăng mà không an được sẻ rĩa vào kiếng làm cá bạn xung liền, không chừng rĩa bễ kiếng luôn đó.Nói đùa tí, bạn thử cách này đi hiệu quả lắm. Còn không thì hồ rộng bạn ngăn ra làm hai, cho con cá bên kia nhỏ hơn nó ăn hiếp làm xung ngay.Thân

6. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Đồng ý với bạn Spaceships, bạn bạn bỏ đói 01 ngày sau đó lấy kiếng ngăn sát vách hồ khoảng 05 cm thả vào đó vài con cá chép con hoặc lia thia mái cho nó dí 01, 02 ngày sau đó gở kiếng ra cho nó xơi luôn. Cách này bảo đảm cá sẽ dạn và sung ( mồi kế bên miệng mà không xơi được thì nó tức lém !!!! ).

7. CaMap85

CaMap85 Member

Thích đã nhận:
    0
    Thử xem sao

Oh, cách chêm cá "mồi" cũng khá thú vi. đấy chứ :D để em thử xem nào, cám ơn các bác đã giúp em nhé !!!:x
    hy vọng cách này em nó sẽ xung hơn, chứ thấy cái dáng lù khù thấy ghét la em muốn cho nó lên chảo :D .

8. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có khi vì bạn bỏ kiếng em nó thấy đc hình dáng của mình nên bùn ko sung nổi cũng nên.....chuẩn bị củi,lửa,chảo đi bạn ạ..hihi.

9. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    1/ Cho cá thật đói + vừa cho ăn + vừa kè gương
    2/ Cho rượt cá mồi.

10. phuonglahan

phuonglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uh` cho nhịn đói sau đó cho ăn ít ít rui` tập dân`

11. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá nhà mình khoảng 3 ngón, 2 con chung 1 hồ ngăn kính kè nhau riết rồi chán hay sao í, cho gương vào ngó 1 cái rồi thôi, bình thường mình cho ăn tôm cắt nhỏ, mồi có sẵn chỉ há mồm ra đớp nên thấy tụi nó hiền khô, sờ đầu thoải mái. Lâu lâu mua cá mồi về cho ăn thì trời ơi nó dí cá moồi người ngơm đen thui thùi lùi, ăn no rồi dịnh sờ đầu nó 1 tí thì bàn tay rướm máu hic... Cách cho dí cá mồi này có lẽ là hữu hiệu nhất để cho cá sung, nhất là với ai nuôi 2-3 con chung 1 hồ.

12. se7en_ct

se7en_ct Member

Thích đã nhận:
    0
    e nghe nói cho huyết anh vũ vào cho cá rượt thì cá nhanh lên đầu phải ko ? nhưng như vậy chúng có cắn nhau ko , cá có thể bị nấm ko?

13. duchuandh

duchuandh Member

Thích đã nhận:
    1
    cá mà khoảng 2 tháng có nên cho 1 con cá nào khác vào để cho cá la hán di và đuổi theo cho hung lên ko.