Làm sao để bảo quản và cho cá ăn trùn huyết tốt nhất

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi pirates00, 22/4/07.

1. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mua một vỉ trùn huyết ở ngoài mấy tiệm cá rồi lật đằng sau coi thì thấy nói là bảo quản trong điều kiện đông lạnh và khi cho cá ăn thì phải xả đông, em thấy khi xả đông xong thì nó tan ra thành nhiều con trùn nhỏ quá, cho cá ăn hơi bị mệt, có cách nào cho cá ăn được nguyên 1 viên không? Còn theo cách bảo quản thì em cứ quăng vào ngăn đông lạnh của tủ lạnh, vậy có đúng không? Em thấy khi cho cá ăn xong buổi chiều, buổi tối về cho nó ăn mấy viên sumo thì nó không thèm ăn nữa, ăn có 1-2 viên rồi lặn xuống đáy, không chịu ăn =(( bây giờ phải cho ăn như thế nào mới thích hợp đây, bao lâu cho ăn một lần, liều lượng như thế nào, sợ nó ăn xong rồi bây giờ nó bị nghiện như nghiện ma túy thì chết em rồi ~X(

2. nguyenhast

nguyenhast Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn pỉatesoo bạn cứ vô tư bỏ viên trùn huyết vào hồ nó vừa tan cá vừa ăn không cần xả đông ...

3. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bảo quản thì bác cứ giục vô tủ lạnh áh, cả tháng cũng không sao. Còn mỗi lần cho ăn thì cứ bỏ nguyên cả cục xuống hồ khỏi phải rã đông trước làm gì, cá nó cắn một hồi cũng tan ra hết àh. Sumo thì bác phải tập cho nó thôi, ăn dần rồi nó quen àh. Cá nhà em bỏ cái gì vô nó cũng táp hết áh, không chê gì ráo :D

4. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Thức ăn sumo của bạn có vấn đền rồi . sao lại bị lặn xuống đáy chứ. Chú ý khi cho ăn trùng vĩ bạn fải tắt máy lọc 5phúc khi cho ăn nha bạn.

5. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    :laughing: chắc là cá lặn xuống đáy chứ không phải sumo đâu Zero123

6. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    Các anh cứ đùa em hoài, em cho con cá nó ăn sumo bình thường, có sao đâu, cứ thả vào là nó ăn, mà sumo của em là hàng loại 1 mà, có phải là loại 2 đâu.
    Còn phải tập ăn lại thì .... nó đã ăn quen rồi lấy gì tập ăn lại bây giờ.
    Cá lặn xuống chứ không phải viên sumo lăn xuống :))
    Tại sao lại phải cho máy lọc tắt 5 phút trước khi cho cá ăn?
    Thức ăn chính của cá có phải là tép không? nhiều khi em mua tép thì hết nên mua cá con cho nó ăn, thấy nói cho cá ăn cá con thì nó đen màu, không lên màu đẹp, bây giờ nếu không có tép phải cho nó ăn gì bây giờ?
    Còn cho cá ăn trùn huyết thì cho ăn bao lâu một viên, nó ăn nhiều quá nghiện rồi thì chết em mất.
    Sáng nay trước khi đi học bắt được con thằn lằn, quăng thẳng vào hồ con cá không cắt bỏ bất cứ thứ gì, nó bơi lên ăn luôn, trước khi cho cá ăn thằn lằn có cần cắt bỏ cái gì không?

7. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    há há con cá của bạn bị kén ăn rồi lúc trước con cá mình cũng vậy đang ăn bột ngon lành, khi thấy trùng huyết là lơ, rồi cho nó ăn tôm là nó lơ hết :D cá này kén gớm :D Đồng cảnh ngộ thì thanks há

8. tuhandsome

tuhandsome Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá em thì khác ... cho gì ăn nấy :D Kô ăn thì cho nhịn :D Cuối cung` nó cũng ăn thôi !
    Mà bình SUMO đến 45k mà ít wá , mấy pác có bít loại nào rẻ nhất hô ??? (SV nghèo mà, thông cảm heng!)

9. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    He he, con nhà em ăn đồ ăn khô lại được rồi, bây giờ cho hột vào là nó ăn hết :D trùn huyết cho vào mà nó lơ đi thì chết rồi, ma túy của cá đó
    Bình SUMO 45k là hàng loại 2 đó, cái đó hàng nhái, đâu có tốt đâu, em xài hàng loại 1, 60k 1 bình lận :D bác em cho $ mua chứ em làm gì có $ mà xài hàng mắc như thế đâu. Nếu anh muốn xài hàng rẻ thì xài TOP đó, 30k 1 bình, còn muốn rẻ hơn thì em bó tay rồi, không biết cái nào rẻ hơn nữa