làm sao để bắt được chòe than mà không xác định được cội

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi tranquanghd, 2/4/15.

1. tranquanghd

tranquanghd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Báo cáo các bác.
    Tình hình là trong trường học của em có con chòe than hót hay lắm. Em mong muốn nó về ở với mình. Nó thường đứng trên tòa nhà cao nhất trường để hót. Nhưng chỉ hót vào tầm trưa 11h thôi còn buổi sáng không thấy nó đâu cả. Em chỉ có cái lồng bẫy và con chòe mộc mới vào cám xong. Hỏi các bác làm sao tóm được nó ạ.
    Hình ảnh mang tính chất minh họa. - Ảnh do Hashan Photography chụp.

GHT and motngaybinhyen like this.
  2. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    ko bac nao giup e sao ? em sợ chậm mấy tên bẫy chim bắt mất . hu hu

3. vietdamme

vietdamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    Co 1 cach duy nhat la bac dung keo bay dat cho no hay dung keu do.chuc bac thanh cong

4. motngaybinhyen

motngaybinhyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    726
    Chào bạn tranquanghd ! Bạn chỉ có cái bẩy và con chòe than mộc thì hơi khó bắt được con than ngoài kia, khi bạn treo bẩy nó đâu có biết con than mộc bạn ở đâu mà tìm đến, vì con than mộc nó đâu có hót dụ con than kia xuống, bạn tìm thêm một cái máy hát mp3 chép file than hót vào mở để gần chổ treo bẩy thì vẫn có khả năng bắt được con than kia ...hên xui nha bạn , chòe than tập tính rất dữ gặp chim lạ tỉ lệ đá rất cao ... chúc bạn mai mắn nha !

tranquanghd and ducgiang like this.
  5. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    E da chuan bi am thanh anh sang day du van de la e ko biet cach xac ding thung cua no de di bay no ah

motngaybinhyen thích bài này.
  6. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    chòe than rất dễ bẫy. em treo bẫy làm sao cho con chòe kia nhìn thấy chim mồi, xung quanh cầu tử treo nhiều thức ăn là được.

tranquanghd, motngaybinhyen and thucu like this.
  7. tvxdnhatphat

tvxdnhatphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Theo mình bạn k nên bắt nó làm gì. Mỗi trưa bạn đã nghe nó hót rùi, còn bắt về bạn vào cám nó suy rùi bạn nuôi nó lâu lắm mới hót.... chán rùi bỏ nó die. Mất đi 1 con hót hay.
    Còn muốn bắt nó thì phải là ngày nghĩ ít học sinh, bạn kiếm 1 em thuần + 1 em mái thì khả năng bắt cao do vào mùa bắt cặp rùi nên có mái sẽ dễ dính hơn. Thân!

8. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    báo cáo là em đã vào cám 1 em chòe than rồi và đều được. Nhưng giờ em không mang em đó về thì cũng có vài tên bẫy tóm mất như năm ngoái họ bắt sạch 5 con không sót tên nào. E chỉ thấy buổi trưa nó hay hót trên mái nhà gần đám cây dừa nhưng em không biết có phải là thung của nó không để mà treo lồng bẫy

chaomaotanphu thích bài này.
  9. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    páo cáo các bác, tình hình là hôm nay em đã rước được em nó về nhà rồi. Khi treo lên em thấy 1con đực rựa hót từ xa nhìn thấy em chim trong lồng là vừa hót vừa lao đến định đánh con chim trong lồng thì 1con nữa ở đâu bay tới.em tới trước bay đi còn em này chả hót chả thăm dò gì cả vì hôm nay trời lạnh mà nó đã lao vào oánh túi bụi con của em. Cái cầu tử kém làm nó nhảy nhót chán chê với oánh nhau thì mới sập.hic các bác cho em hỏi con bổi không hót gì đã lao vào đánh có ra gì không .e thấy nó rất dữ.cứ cẵn tay em.còn. Con hót thì bay đâu mất. Và con bổi em mag đi dụ có ảnh hưởng không vì nó bị con kia đuổi đánh trong lồng.e thấy nó bị sứt đầu tý và bị con kia mổ 2 phát

10. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    2 hôm nữa lại treo lồng bẫy chỗ cũ, làm theo cách cũ. sẽ bắt được em còn lại nhanh thôi
    chòe than bổi mới về, chưa biết ăn cám thì phải nhốt lồng to, càng to càng tốt. Sẽ tránh được hiện tượng sưng ngón chân và rụng móng

tranquanghd thích bài này.
  11. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    Hom nay em choe da thay ị bãi phân to tướng.hihi hôm nào nó hết hoảng e sẽ chụp ảnh cho các bác xem

12. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    Em so la treo no cung ko dam vao. Hnay di gan nha thay con mai luon lo quanhma cha thay con trong dau. Tim quanh vo ngay to choe lon sap chuyen canh. E mang ve nhung cho an chung khong mo mieng thi lam sao ha cac bac

13. tranquanghd

Thích đã nhận:
    30
    bac cho em hỏi là sao con choe moi bay thứ tư hai hôm nay nó cứ nguýt như chim cái ak

14. tuananhkl

tuananhkl Member

Thích đã nhận:
    5
    Dem con moi minh de de cho no hot roi mag theo mot cai bay nua de con de hay cao cao tren day.no ko da chim moi thi no hau an nhay vao long de cao cao an dinh ngay

15. ngohuudan_sonca

ngohuudan_sonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    lâu lâu đọc lại vui ghê :))..........................