Làm sao để bắt quỳ thảm ra khỏi bể.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi CaptainJack, 16/8/12.

1. CaptainJack

CaptainJack Thương nhân

Thích đã nhận:
    505
    Sai lầm lớn của em là thả 2 con quỳ thảm vào bể :crying: . Đêm qua nó đã chén của em 1 chú xì bích vàng xinh đẹp và trước đó là 2 chú trạng nguyên đầy màu sắc . Nay em muốn trục xuất nó ra khỏi bể nhưng thú thật là nó bám chặt quá nên em ko thể moi nó ra khỏi đáy kính được. Anh em nào có kinh nghiệm chỉ em với nhé,xin cảm ơn.

2. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Nếu không gian đủ, đợi nó nở to nhất luồn tay nhanh xuống cậy thật mạnh một phát thật nhanh, chứ để nó cuộn vào thì như cơ bắp lực sỹ. Còn phương án tận diệt bằng được thì khỏi nói rùi :D:D

CaptainJack thích bài này.
  3. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Kinh nghiệm thì chỉ có cậy chân thôi, còn thử sối luồng vào để cho nó không chịu được tự co chân tìm chỗ cư trú khác, rồi rình nhấc nó ra =))

4. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    Bọn này thì chỉ có cù thôi a ạ, nhưng với bể của a chắc phải sắm đồ lặn quá, đây là thảm họa lâu dài của quỳ đó, hồi xưa bảo tránh mà ko nghe :(

5. Nebu

Nebu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Đây là kinh nghiệm của e, bác xem thử nhé. Bác lấy 1 dĩa đá sống hay chết ko quan trọng đè lên trên mặt con quỳ. Dĩ nhiên nó sẽ con rúm lại. Bác cứ kệ nó ở đó, rồi chờ đợi thôi (nhanh thì vài giờ nó bò đi - lâu thì 1-2 ngày). Khi nó vừa bò đi là lúc dễ bắt nhất vì lúc đó nó bám vào đá or kính yếu nhất. Chứ bình thường nó đã bám vào đá or kính rồi thì bắt nó ra = cách cậy chân, e rằng rất khó!!! Mong bác sớm trục xuất đc nó ra khỏi bể :laughing:

Last edited: 16/8/12
  6. happysu

happysu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    e con 1 cách nữa là lấy quạt thổi luồn thổi trực tiep vào nó.tự nó sẽ bỏ đi,dung dá cũng ok,đừng cạy chân vo tình làm rách sẽ nhả nhớt hư hết hồ

7. CaptainJack

CaptainJack Thương nhân

Thích đã nhận:
    505
    Cảm ơn mọi người,em đang thử lừa cho nó bò lên đá rồi nhấc cả đĩa ra chứ lần trước bị 1 lần nó xịt nhớt ra cá chạy toán loạn.

8. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Anh có 1 cách gần như Nêbu nói,đặc tính bọn này thích sáng,lấy một vật gì đó như miếng đá sống chẳng hạn che lên trên nó,nó sẽ tự bò để sang chỗ khác lúc đấy em bắt dễ nhất.Cách của Happysu cũng được nhưng sẽ đục nước vì cát nền.Bật mí tí,vừa tìm được cách để bắt con vú hồng nhà thằng VIỆT lên đây chém gió tý.:laughing::laughing::laughing:

9. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    Chả có tí kinh nghiệm nào cho A E học hỏi cả,toàn là thứ vớ vẫn,Các BÁC nên hướng dẫn A E cụ thể hơn>thanks

10. techcombank

techcombank Member

Thích đã nhận:
    7
    hehehe, nghe moi nguoi thao luan vui vai hehe, quy tham an xi bich ?! Vai lua!! minh dang co 2 con trong be, chac phai bat ra.

11. famtruong.pl

famtruong.pl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Anh ơi! Con quỳ thảm nhà anh ý còn xơi nguyên 1 con bá tước cho gần bằng bàn tay cơ ạ. chắc nó ị ra 1 cục to bằng nắm tay mất =)). anh CJ đâu rồi cho em xem cái clip nó ăn ị với :D

12. Coral_Reef

Coral_Reef Kẻ Lang Thang

Thích đã nhận:
    353
    Em sợ con ý lắm.thấy đẹp nhưng............................pó tay