làm sao để bear ko cắn

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi sonnic, 28/4/08.

1. sonnic

sonnic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    269
    nhà mình có một chú bear ,mà nó dử đến nổi ko ai dám đụng ,để tay trước cửa lồng nó bay lại cắn hết ga, bỏ con cái vào nó cắn chết con cái luôn ,sợ wá đem bán hay cho ko ai dám nuôi ,ko đành lồng thả , mình có cặp nhím hedgehog bửa bỏ nhím vào thử xem bear ra sao, ko ngờ nó dùng hết sức búng lại cắn nhím , sợ wá bắtt nhím ra thế là ,con bear nhà mình cô độc ko sống đc với ai ,
    các bạn biết cách nào làm nó bớt cắn ko

2. David Phuong

David Phuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nếu nó cắn bạn cứ đánh nó, vài lần bị đau là nó chừa

3. SonPsychic

SonPsychic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    bún tay nó vài cái đến khi nào hết cắn nữa thì thoi hihih bạn cưng chiều nó quá đâm ra hẽm sợ ai hết =))

4. yeurua_94

yeurua_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    hix,bear gì mà dữ vậy,nó to ko bạn,nếu to bạn bắt con chuột cống thả vô xem con nào thắng:))=)).đùa tí,mình nghĩ bạn cứ đánh nó lúc nó căn mình thậ nhiu vào:D,vài lần nó chừa

5. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Bear mà cũng cắn nữa sao,nó là loài hiền và chập nhất đó.Chắc bạn phá nó thế nào ,nó mới cắn thôi.Hồi mình còn nui hams,bear với camp để gần là đánh nhau,mà lần nào ...camp cũng thắng

6. sonnic

sonnic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    269
    bear nhà minh lớn lắm rồi, đánh nó nó còn cắn ác hơn,lúc vừa lấy cái muổn cafe đánh nhẹ nó thui là nó điên lên cắn lung tung bó tay luôn

7. David Phuong

David Phuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Thế thì chắc con của bạn nuôi có vấn đề về tâm lý chứ không phải chỉ là cắn thông thường. Có khi còn mắc bệnh điên hay bệnh dại cũng nên vì Bear bản chất không có tính điên cuồng thế.

8. hAmStErvIp

hAmStErvIp Active Member

Thích đã nhận:
    1
    đúng rùi , bear thì hiền mà , đâu có cuồng =,=' , chắc do nó bị ức chế tâm lí , bạn nghĩ lại xem hồi trước có để nó ở với con nào mà bạn cưng con đấy hơn ko :| , thuần hóa hamster cần 1 thời gian khá dài . Bạn nên chơi với nó nhiều để nó hòa đồng với bạn 1 chút . Cho tay vào mà nó cắn hết ga thì ghê quá , hay nó thèm chất tanh nhỉ =))