Làm sao để biết queenkamfa?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi PhiUng_HoaTuyet, 3/7/06.

1. PhiUng_HoaTuyet

PhiUng_HoaTuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào các bác!
    Chả là mình vứa mua một em La hán ở ngoài tiệm.Cá rất đẹp đặt biệt là dàn châu,ko có máy nên ko pót lên để các bác xem mà đánh giá.Ng bán bảo là QKf nhưng về xem lại bài của các bác có khi mình hấy nó giống con Châu ma lai, khi thì giống con QKF, tóm lại là loạn cào cào lên. Hôm nay đành phải nhờ đến các bác gúp mình làm để biết là QKF.Thanks

2. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này chắc phải hỏi đến bác CôngVinh rùi,theo mình nghĩ thì bác ấy rành đấy vì bác ấy có con này mà,ko thì ráng tìm mà chụp hình pót lên sẽ có đáp án ngay đấy.thân!

3. PhiUng_HoaTuyet

Thích đã nhận:
    2
    Cảm ơn bác Katasua nhé!Hôm nào có dịp mình sẽ hỏi bác CV vậy! Con QKF của CV chụp mờ quá mình chả thấy mắt mỏ nó ra sao cả!

4. PhiUng_HoaTuyet

Thích đã nhận:
    2
    Á! Cái con cá của mình rất giống con cá thứ hai của bác Phamtungvov mới pót đó bác Katasua.Bác phamtungvov hỏi dủm mình xem con đó là king gì nhé! thanks

5. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Mình cũng chả biết thế nào để phân biệt, Đây là con Queen Kamfa mình nuôi từ nhỏ nay cỡ hơn 2 ngón tay 1 tí đang lên đầu, màu đỏ rượu vang, Mắt vàng, châu ánh vàng đuôi tròn, chữ mờ,mỏ bằng. Đây là hình của em nnó, chụp bằng dế nên hơi mờ.
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]

6. PhiUng_HoaTuyet

Thích đã nhận:
    2
    Cảm ơn bác CV nhiều lắm.Chắc mình mua lầm rùi vì nó chẳng có nét gì giống con cá của bác cả.Mắt nó màu đỏ,có thể nói nó rất giống con cá thứ hai của bác phamhungvov đã pót. À! nghe nói bác ở SÓC TRĂNG phải ko? mình cũng quê ST nè! Bác cho mình địa chỉ nhé có dịp mình sẽ ghé chơi và trao đổi với bác

7. owen1504

owen1504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko chắc bạn mua lầm đâu,bây h cũng ko mà bít được lắm,toàn là cá lai rồi dặt tên thôi.post cá bạn lên xem thử.