Làm sao để cá con ăn nhiều

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi ballon_vn, 13/11/07.

1. ballon_vn

ballon_vn Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới vô nghề, mua mấy con cá con. Em thấy chúng nó ít ăn lắm, chỉ ăn giun, một ít tôm và đặc biệt là ko ăn 1 chút thức ăn bột. Vậy có cách nào để thúc chúng ăn nhiều và phát triển nhanh ko mấy bác. Em có tham khảo 1 vài ý kiến trên diễn đàn nhưng ko có hiều quả. Các bác giúp em nha.

2. bungbu_pp

bungbu_pp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn mới mua về phải ko? Nếu đúng thì chúng nó còn nhát nên ko ra dành đòi ăn. Bạn cho tụi nó ăn ròng ròng nhuyễn để sung, thức ăn khô thì cứ tối cho ăn nhưng ít thôi, cá mới đầu chưa quen nhưng cho ăn vài ngày sẽ ăn hết, bạn cứ để cho cá thiệt đói mới cho ăn nó sẽ quen ngay.

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Với cá con bạn muốn nó ăn nhiều mau lớn cũng không được đâu. bạn cho ăn nhiều tụi nó sình bụng và nước dơ còn mệt mình nữa. Bạn nên cho nó ăn khoảng 4-5 lần mỗi ngày, mỗi lần 2-4 con ròng ròng hoặc cá trâm là được. Còn thức ăn khô thì phải tập bỏ đói nó cả ngày rồi bỏ một ít vào cho nó ăn. Chưa ăn bỏ đói tiếp . Không chết đâu bạn

4. tth1181

tth1181 New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đang đau đầu với con cá con của mình, nó không ăn. mình cho ăn tôm được không?

5. thaith

thaith Member

Thích đã nhận:
    0
    Cách tốt nhất để cá ăn nhiều là ...bỏ đói. Thật đấy, và khi cho ăn thì cũng chỉ gần no thôi. Đảm bảo sau một thời gian nó có thể ăn cả sỏi!!!

6. vnvnvn

vnvnvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đồng ý với bạn thaith
    cách rất hay
    nhưng lỡ có sự cố thì....ôm hận cả đời

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Một ý cho bạn. Muốn cá ăn nhiều ngoài thức ăn ra cá phải hoạt động nhiều thì nó mới mau đói. Do vậy bạn phải mở lọc và sục khí o xy thường xuyên là tụi nó đói hà.

8. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    còn nhỏ cho ăn mấy thứ đó sao nó chiu thử lăngquăng coi ox hay jbl phai bóp nát cá còn nhỏ phải tập từ từ đói rồi nó sẻ ăn thôi

9. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nên giảm nhiệt độ xuống khoảng 26 độ la` vừa rùi. cá con sẽ ăn nhiều lắm nhưng nước cũng mau dơ .Lưu ý bạn không nên để nhiệt độ xuống thấp nữa vì cá dễ bịnh BYE

10. VT2000

VT2000 Member

Thích đã nhận:
    0
    cá còn nhỏ bạn tập cho cá thích nghi từ từ vì còn nhỏ người ta cho ăn trùn chỉ nên bắt về chưa quen khẩu vị nên tập cho cá làm uên từ laọi thứ ăn, khi cá đói thì bạn mới cho thức ăn nào mà cá chưa ăn cá xẻ ăn và ít thôi. chúc bạn thành công với chú cá mình

11. nuoica_hettien

nuoica_hettien Member

Thích đã nhận:
    0
    cá con tui nó như pháp nhiu cũng ko đủ. Vậy giờ cho nó ăn gì đây tui đang cho ăn trùn chỉ

12. giadinhconggiao

giadinhconggiao Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bất cứ con vật gì thì nó cũng đều đấu tranh để sinh tồn. Nên bỏ đói cá là 1 hình thức khiến khả năng sinh tồn cao hơn >Sau khi bỏ đói cho cá ăn cá an nhiu hon

13. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    bạn cho nó uống thêm sữa nghe!!!hehehe!!chhocj bác vậy thôi!!còn nhỏ nên cá hơi nhát thôi mà!!bạn cố gắng chăm sóc 1 thờ gian mọi chuyện sẽ ổn thôi!!!chúc bạn sớm có nhưng chú cá đẹp!!!