Làm sao để cá rồng linh hoạt hơn

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi linhmoitapchoi, 26/7/07.

1. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình nuôi cũng gần 3 tuần nhưng ít bơi ( khi mở đèn ) không biết lí do gì. Hôm nay cho ăn nhưng chê ,mình cho ăn dế. Có nên nuôi hồng két khg hay là nuôi cá gì và nuôi bao nhiêu con. Nhờ AE hướng dẫn giùm xin cám ơn.

2. tathan

tathan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Cá Rồng thụ động là do chất lượng nước không tốt đó bạn, Amoniac va Nitrat trong nước quá cao, bạn mua ít bột vi sinh về, để tạo bộ đệm vi sinh cho hồ nước đi

3. paulle

paulle Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thấy thì có 1 cách hay mình đã thử có thể úng dụng,bo đói cá chùng 3 ngày kg cho ăn ji hết đến ngày thứ 4 thì cho an 1 ít thôi, nhưng trước khi cho ăn nên mở đèn nếu thấy cá ăn thì wa ngày hôm sau cho ăn tiếp cũng với cách như vậy nhưng nhiều hơn 1 ít để tạo thành "phản xa kg điều kiện" cho cá ( hồi đó học sinh học cũng có phần này kg biết tên có đúng vậy kg nữa ). chúc chú cá bạn mau dạn dĩ nhé

4. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn phải cho biết ác bạn là cá gi? QB, HL, hay KHV, Nếu là QB thì làm theo cách của bạn paulle, còn nếu là 2 loại còn lại thì bạn cứ để đèn cả ngày xem sao(trừ khi sợ tốn điện), sau đó cho ăn bình thường, tất nhiên cũng như bạn paulle là cho nhịn vài 3 ngày.

5. tuankiet6776

tuankiet6776 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    còn nếu như cá hoàn toàn bình thường, không bệnh tật thì có thể cá lười biếng, bạn mua cái máy bơm công suất nhỏ, thổi tạo dòng chảy và cho sủi khí luôn, nhất cử lưỡng tiện, tạo dòng chảy làm cho cá lúc nào cũng phải bơi, nên dáng đẹp, háu ăn, linh hoạt, nhưng bạn chú ý điều chỉnh sao cho phù hợp với kích thước hồ và kích thước cá, nếu cá bạn nhỏ mà cho dòng chảy xiết thì tội cho nó lắm, 1 vài ý kiến có gì sai sót mong anh em chỉ bảo