làm sao để cho hồ chắc hơn????????

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi conheo81, 4/8/07.

1. conheo81

conheo81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    hồ của em dày khoảng 3ly.dài 50,rộng 30,cao chắc 40!!! khong bit cái hồ này có thể chứa đầy nước hay ko nua~,em sợ nó nứt ra thì chết!
    có thể gắn kính thêm vào phần đáy hay ko?và làm vậy có chắc chắn hơnko?#:-S #:-S #:-S

2. pinturicchio

pinturicchio Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    kính 3ly là mỏng quá đó bạn. chắc đổ nước nửa hồ thôi, cho an toàn

3. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Choáng lần đầu tiên nghe thấy kính hồ 3 ly thấy ghê ghê. Xét ra thì chắc không dễ bể đâu tính ra thì chỉ có 60 lít nếu như đổ đầy.
    Mình nghĩ bạn kê chắc chắn cần thiết thì dán thêm 4 miếng nhôm vuông 3*3 vào 4 góc và cho vào 3/4 nước ( 45 lít nước ), nếu kính đáy cũng 3 ly thì dán thêm 1 tấm 3 or 5 ly nữa. Tránh để cái gì tác động mạnh vào mặt kính ( thao tác nhẹ nhàng ) chắc là ko sao.
    Nếu có bị bể thì xin chia buồn lần sau có làm thì nên làm 5 ly. Như mình đây có 36*35*30 còn chơi kính 5 ly nữa là.

4. nh248

nh248 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    em cũng dùng bể 90x40x50 kính 3 li nè

và lần đầu đổ đầy nước bể nứt đáy ngay, phải dán keo lại
    vẫn dùng bình thường
    biện pháp là lót xốp ở bên dưới b, kê bể lên trên tấm xốp

5. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Trừ khi bể đó các bạn đi "đặt" làm chứ người dán hồ cá ko ai dán hồ kính 3 ly cả Vì:
    1. Nếu họ dán hồ kính 3 ly và đem bán Ko ai thèm mua cả.
    2. Kính 3 ly và kính 5 ly hầu như giá thành 8/10 với nhau nên ...
    3. Kính mà ta gọi là 5 ly thực chất thông số kỹ thuật chỉ 4.2 -> 4.6 ly (tùy loại).
    4. Kết cấu "giằng" của kính 3 ly sẽ yếu hơn nhiều so với kính 5 ly vì thế kính 3 ly đa phần chỉ dùng làm ... khung tranh nhỏ mà thui

6. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    kính 3 ly mình làm hồ nuôi HM (15-15-15) mà mỗi lần xúc hồ còn thấy ghê,cầm vào nó cứ như sắp gãy...hồ này mà giờ dán kính 5 ly hết chi bằng mua hồ mới...Đúng là hồ này chắc bạn yêu cầu,mà thợ cũng ác ko tư vấn gì cả

7. STYLE05

STYLE05 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nghĩ bạn bỏ cái hồ đó đi .mua hồ mới sài cho chắc. vì lỡ làm nền trồng cây vào rồi mà nó vỡ thì tốn công và tốt tiền hơn nhiều. hồ 50cm 5 ly khoảng 70k àh.

8. violet1411

violet1411 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn liều lắm mới mua bể 3ly mà mình thấy cũng hiếm có chỗ bán hồ 50cm có 3ly
    giải pháp tốt nhất là mua hồ mới
    bể 50cm 5 ly có chỗ bán 60k àh.

9. conheo81

conheo81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    chà! cam' on cac' bac' da~ wan tam^ em! thuc ra hò em chac' khoang? 4,5 ly gì a',tai thấy nó mỏng wa' nen nhắm đại[-( [-( [-(
    hum nay em vừa làm xong cai' kệ sắt 7 tấc ( laọi sắt lỗ)để gắn thêm 1 hộp lọc tràn vào cho nó pro!tổng thiệt hại hết 180k! với cái giá sắt này chắc cái hồ sẽ chắc chắn hơn cái kệ sắt bình thường người ta bán ngoài tiệm bán ca'!#:-S #:-S #:-S #:-S #:-S !
    đễ khi nào ranh~ em pót len xem thử!và mấy bác ui!cái hồ cá này em đổ đầy nước nó cũng chả sao cả!!!!!:-$ :-$ :-$ :-$ :-$