Làm sao để cooker bớt hôi

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi ngbaloc, 23/10/10.

1. ngbaloc

ngbaloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em TBN của em làm sao ý hôi kinh khủng hix, nhìu lúc muốn cho vào nhà nhưng nó hôi quá hixx
    Cho em hỏi thêm nó đi vệ sinh ở sân trước nhưng giờ em muốn nó đi vệ sinh ở chỗ khác thì làm thế nào?
    Cuối cùng em này là TBN đen chắc chế độ dinh dưỡng k tốt nên lông nó hơi nâu nâu ở đầu lông như ở tóc sơ ý làm thế nào để cải thiện đc thì tốt nhỉ

2. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    -Bớt hôi thì phải năng tắm cho nó ít nhất 1 tuần phải tắm 1 lần dùng dầu tắm của cún, mua ở thú y, 2 ngày phải ngoáy cái lỗ tai nó 1 lần, mùi hôi chủ yếu ở tai mà ra. Ngày thường không tắm thì phải thoa phấn khô, hoặc phấn rôm của baby cho nó.
    -Muốn lông đẹp chở lại thay đổi thức ăn đi, cho ăn thêm bí đỏ+dầu cá, ngày cho ra phơi nắng tầm 15p. Ngày ít nhất phải chải lông cho nó 2 lần bằng lược chải chuyên dụng. Mua ở thú y...
    _Vệ sinh muốn nó đi ở đâu thì dắt nó ra đấy 5-7n là nó quen, không thì kiếm khăn hay tờ báo thấm nước tiểu của nó và đặt ra chỗ cần nó đi vệ sinh, nó khác ngửi theo mùi mà ra đó tè...nhưng chắc vẫn phải theo dõi và dắt nó ra.
    @Hỏi gì nữa không bồ?

binhha thích bài này.
  3. binhha

binhha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    chào bạn Phương Trang, bạn mách mình với làm thế nào cho chó hết bọ ? đả dùng thuốc xịt muỗi mà vẫn không được...thanks!

4. lahanhanoi

lahanhanoi Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình biết thì chó cocker hôi là từ tai mà ra, nên bạn hãy quan tâm vệ sinh cho tai của em cocker nhà bạn mỗi ngày
    Chỉ cần dùng khăn ẩm lau cho em nó sẽ bớt hôi

5. minhdien

minhdien Member

Thích đã nhận:
    2
    có 1 người bảo em chó hôi có 2 lí do :
    - ít tắm
    - lưỡi
    chó hay liếm láp ,mà nước bọt của nó làm cho cả cơ thể hôi vì liếm lông suốt ngày nhất lại là mấy loại chó cảnh này , có 1 cách là bác lấy khắn ướt có 1 ít dấm ,rồi lau khắp người cho nó ,không thì chỉ có dùng đồ xà bông của chó thì mới hết được .

6. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    TRả lời thay bác trang phương xem đúng ko nào, thứ nhất bạn có thể mua vòng trị giận, trị ve... cái này nhiều ng dùng nhưng mình chưa dùng, thứ 2 có thể tiêm thuốc, giận, ve hút máu sẽ chết, thứ 3 có loại thuốc tắm cho nó hết giận mà.... tra trường trinh hỏi nhé, vòng trị giận hình như 70k

phuongtrang thích bài này.
  7. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bạn vệ sinh chỗ cún ăn ở, phun tẩy trùng, tắm cho chó bằng dầu tắm chủ dog chuyên chị ve giận, gãi bung để 5 phút sau đó mới tắm lại và lau khô.
    Cách ly những cún khác có ve rận, chú ý các bãi cỏ khi cún vui đùa, khi đùa xong bạn phải chú ý coi cún có ve rận không sau đó bắt đi.
    Vẫn không được thì dùng cách của Giáp.
    Thân!

Giapacore thích bài này.
  8. huynh-trung

huynh-trung Member

Thích đã nhận:
    5
    theo trung thì nên tấm bằng dầu gội đầu bồ kết loại có nắp chai màu hồng đấy rẽ mà thơm với mướt lông sau đó pha 1 ít Gynofar với nước lau khô đi rồi đem phơi nắng là tốt nhất,chó của mình cũng làm vậy....thân chào

9. cafephoco

cafephoco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    dùng bồ kết đi bạn, càng dùng xà bông càng hôi hơn đấy

10. hanhtaydo

hanhtaydo Active Member

Thích đã nhận:
    150
    Chào bạn, về bọ hay ve của chó cưng thì dễ thui.Bạn ghé tiệm bán "tạp hóa" cho thú cưng (mình hay mua ở khu Miếu Nổi) hỏi mua tuýp thuốc diệt ve. Loại dung dịch nhỏ lên cổ em nó sau khi tắm gội sạch sẽ. Giá từ 130k-160k (chắc là giá này hơi cao). Bé cưng Fox hươu nhà mình hôm trước nhiễm chéo ve từ các chị khác,bò lổm ngổm trong nhà luôn, mình nhỏ thuốc giờ đã sạch sẽ, không còn móng ve bọ gì nữa. thuốc có hiệu lực trong 06 tháng. Chúc bạn sớm diệt được ve bọ. Thân!

Last edited: 3/7/13
  11. chyp koi

chyp koi Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn ra mua xà phòng cho cún laọi dầu thơm ý rất thơm về tắm là hết à