Làm sao để hút nước ra nhanh và pro 1 chút !

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi Bauminhon, 22/8/07.

1. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh em ơi cho mình hỏi 1 chút về vấn đề thay nước cho cá ,nhà mình nuôi cá ở dưới đất nên hút nước ra khó quá, mình dùng ống nhỏ hút lâu quá ah, bây giờ mình muốn thay ống lớn hơn khoảng ống 27 nhưng mà mỗi lần thay hút ra khó quá nhờ anh em chỉ dùm mình để thay nước cho đỡ cực. Cám ơn nhiều .

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn có thể dùng bơm. Có bán bơm tay và bơm máy tùy bạn lựa chọn. Giá thì mình không nắm. Bạn ra ngoài hàng cá cảnh hỏi thử xem.
    Hồ bạn bao nhiêu vậy ? nếu dùng ống 27 hút nước ra nhanh lắm đó. Mình sợ cặn chưa kịp ra là nước ra hết rồi :D

3. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình sài ống 20 thôi mà hút nước ra như fim ấy, bác mà xài tới 27 chắc hút cá ra dọn hồ lun quá... bơm tay ở ngoài bán 15k loại ko có van khóa và 30k loại có van. lưu ý khi hút ra thì phải rửa sạch kẻo lũ kiến mà bu vào là vứt lun vì chúng xẽ cắn lủng ống đó.thân

4. duytrungmac

duytrungmac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Chào bạn, bạn có thể dùng ống nước 27. Xả nước theo ống đó vô hồ, sau đó rút đầu xả ra thì nước sẽ chảy theo hướng ngược lại. Còn hồ phía dưới quá thì bạn để đầu hút trong hồ, sau đó nhấc cái ống nước lên cao, rồi thả xuống thì áp lực nước sẽ chảy ngược lại thôi. Bạn có thể mua 2 cái van, sau đó gắn vào khúc đầu và khúc giữa ống xả, tạo nên 1 đoạn nước ở giữa, khi thay nước sẽ tiện khỏi phải hút.

5. Bauminhon

Thích đã nhận:
    1
    Mình cám ơn các bạn nhiều lắm .nhưng cho mình hỏi bạn tanle 1988 là cái van khóa đó bán ở đâu cho mình xin địa chỉ nha ,nó xài ok không hả bạn .nhà bạn ở đâu có gì mình rảnh ghé qua nhà bạn coi thử được không ?mình cám ơn trước nha.

6. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Ngoai mấy tiệm cá có bán cái ống hút nước cũng khá tốt...một đâu có bóp bóp để hút nước đó bạn...nếu cần nối thêm ống rồi xả thẳng xuống cống luôn cũng được...khoang 15k thì phải
    Tốt nhất mua đoạn ống nhựa...Khi nào cần hút nước cứ cắm vào hồ...xả van bơm chút nước vào hồ rồi tắt van..rút ống ra khỏi nguôn nuốc bơm là nước trong hồ tự dộng chảy ngược ra lại...

7. tanle1988

Thích đã nhận:
    1
    ở tiệm nào cũng có đó bạn, mình mua ở cao quý đường trần hưng đạo. van đó là mình chỉ cần bóp 1 cái rồi khóa van lại, khỏi mất công như mấy cái kia phải bóp nhiều lần nước mới ra.

8. Bauminhon

Thích đã nhận:
    1
    Bạn tanle 1998 ơi mấy cái này mình không có rành lắm, nhà bạn có xài kiểu này không cho mình tới xem về làm thử được không .nếu không được mình cũng cám ơn bạn nhiều lắm .

9. tanle1988

Thích đã nhận:
    1
    nhà mình sài cái 15k bạn ơi. mình thấy 15k là được rồi, vận động chút xíu thui là ok, chứ cái kia cũng y vậy à. thân.

10. Bauminhon

Thích đã nhận:
    1
    MÌnh cám ơn bạn tanle 1998 nha .Và các bạn khác nửa nha .

11. archpiano

archpiano Member

Thích đã nhận:
    0
    Tan ơi mình mới mua cặp bồ câu sizẹ 5-6 rất đẹp không tiêu LÚc nào có tiền mình sẽ bắt thêm cặp nữa Chỉ có 25k 1con thôi Mình học bên kiến trúc hồi bữa mới qua nhà bạn đó Chỗ này nuôi cực nhiều luôn loại gì cũng có Cá lam rất nhiều nhưng mình không thích bọn lam vì nó đỏng đảnh quá Mình thấ bên đó red melon và man nhiều lắm

12. archpiano

archpiano Member

Thích đã nhận:
    0
    cần gì mua van cứ cho nước đầy ống là tự nhiên nước chảy nhờ áp suất thôi mà dú có đặt hồ sát đất MÌnh cũng có hồ sát đất nước chảy ầm ầm có sao Đừng mua Đừng mua phí tiền ???????

13. tanle1988

Thích đã nhận:
    1
    mấy cái ống đó ở ngoài nhiều lắm đó bạn, nó có 1 đầu màu xanh dương là đầu mình bóp nuớc ra đó. ko có gì đâu, anh em giúp đỡ nhau mà...

14. NHPT229

NHPT229 Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin lỗi cho mình hỏi, chỗ bạn mua là ở đâu vậy...mình muốn đến coi cá...cám ơn bạn trước....:D

15. Bauminhon

Thích đã nhận:
    1
    Bạn ơi cho mình hỏi nhà bạn ở đâu để mình tới coi cá thử xem nó đẹp không nghe bạn nói không tiêu là mình thích rồi .mà bạn mua ở đâu có gì chỉ cho mình tới coi thử nha.thanks