Làm sao để phân biệt Nhồng đực & cái.

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi pigbooxinh, 26/8/07.

1. pigbooxinh

pigbooxinh Member

Thích đã nhận:
    0
    Có ai biết phân biệt Nhồng đực và Nhồng cái ko bày cho mình với, Nhồng đực và Nhồng cái con nào đẹp hơn và con nào nói hay hơn vậy. Ai có kiểu lồng chim Nhồng cho minh vài cái xem được ko vây.=P~

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    mình có thể chỉ bạn sơ sơ thế này:nhồng trống miếng da kéo dài từ mắt đến tận sau ót,còn nhồng mái thì tới ngang tai dừng lại,còn cách nào nữa mình ko biết,đành nhờ mấy sư phụ này giúp thui

3. hungphambte

hungphambte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình thì nghỉ khác, miếng da màu vàng đó càng dài ra sau chứng tỏ em nó già hay trẻ, thường thì phân biệt trai gái mình căn cứ vào đầu, chân. Đầu to, chân to là trai. Tất nhiên trai thì hay hơn, cũng nghe nói con gái nuôi một thời gian sẽ chết do trứng phát triển, hư không đẻ được không biết có hay không ?

4. truongquockiet

truongquockiet Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Chuyện này có thật dó bạn,chua có ai có thể coi Nhồng trống hay mái dc mình coi trên web và cả tập chí họ cũng bó tay,trong sách NSUT Việt Chương có viết (Nhồng khi thấy ai cắt tiết gà hay tiết vịt mà dể nó thấy nó sẻ lăn dùng ra chết) chuyện dó mình kô biết có thật ko,con chuyện chim dẻ kô dc kẹt trứng chết là có thật !