Làm sao để RC đỏ đây???

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi [j][e][b][o], 27/4/08.

1. [j][e][b][o]

[j][e][b][o] Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Tuần trước em mới mua 1 đàn RC. Về bắt hết cá trong bể ra để thả RC vào. Đến lúc ngắm thì chỉ thấy mấy con hơi đỏ đỏ còn lại trắng như tép mẹ em hay mua về rang khế í. Nghe nói do thay đổi môi trường nó nhạt màu mà đến giờ được 1 tuần rồi mà vẫn thế. Chẳng đỏ hơn được chút nào. Mọi người có cách nào cho RC lên màu không vậy. Chỉ em với. Mà em thấy RC đang ôm trứng thì có cần tắt lọc đi cho khỏi hút trứng ra không ah.

2. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Lúc đầu nó chưa quên bể nên trắng nhợt thế thôi. Vứt rêu vào bể, cho ăn doping JBL cho tép là ngon ngay. Mà phải chú ý tới nhiệt độ của bể. Nhiệt độ cao quá là tép bốc hơi hết đấy nhé

3. [j][e][b][o]

Thích đã nhận:
    1
    bể em có cây rồi. lúc mua tép cũng mua luôn thêm 1 ít cá đẻ cho vào cùng. còn JBL thì giá chát quá. để chờ xin tiền đã ah. bh cho ăn tạm thức ăn lá(chị bán tép bảo cho ăn cái này). thak anh nhìu.

4. ngoisaoxanhle

ngoisaoxanhle Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cho nó ăn thức ăn viên cho tép. Mua ở Cao Quý đường Trần Hưng Đạo. Và thêm cá con nữa, mấy con cá con chết em cũng quăng vô luôn

5. [j][e][b][o]

Thích đã nhận:
    1
    em ở HAN ma sao ra Cao Quý được. trong bể em có mấy con ốc. thi thoảng ngồi bóp chết chúng nó xong không vớt ra không biết tép có ăn được không nữa.

6. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Tép khoái ăn ốc, bạn cứ lấy cái kẹp xử chúng cho ốc măm. Nếu chưa mua JBL thì cho ăn loại thức ăn mịn màu đỏ của TQ, gói nylon có hình con neon, giá 6k/gói...

7. [j][e][b][o]

Thích đã nhận:
    1
    em đang cho ăn Aquafin red flake. cái chị bán hàng bảo em cho ăn cái này. thôi cứ cho ăn tạm đã. k biết bao giờ mới hết. lúc nào nhiều tiền mua JBL chiều mấy em tép sau vậy.

8. jutkinjack

jutkinjack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    thức ăn lá hình như cho ăn cũng đc,bữa em wa nhà anh tandaudinh thấy ảnh cũng cho ăn thức ăn lá mà tép cũng lên màu

9. [j][e][b][o]

Thích đã nhận:
    1
    em đang đặt JBL của bác Blue_Dolphin rồi. mà đến tận tháng 7 mới có. lâu quá. cho ăn tạm thức ăn lá vậy. chờ nhé mấy em...