Làm sao để thân cá la hán ko dài ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi NguyênĐông, 3/9/07.

1. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    Mấy bác ơi làm ơn giúp em với!
    Mấy bác cho em hỏi làm sao để thân cá ko dài!
    mấy bác nhớ chỉ kĩ tí nha để em còn hiểu!
    thanks!

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Theo mình biết thì cá la hán muốn ngắn người lại thì mực nước trong hồ cá phải cao, tốt nhất mức nước trên 60cm.

3. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình lúc nhỏ nhìn nó dài lắm ,lớn cở hai ngón thì thấy cân đối trở lại ,ko biết í kiến ae sao

4. NguyênĐông

NguyênĐông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    Cám ơn các bác đã cho ý kiến để em thử xem sao !
    thanhk

5. LLH

LLH Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình thi mình cho nó an nhiều từ nhỏ. Một ngày ăn đến 3-4 lần "nhưng chỉ là cách của mình thôi nha" các bác cho em xin thêm ý kêến nha !

6. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi các bác ạh !!em xin góp ý kiến như sau: cá dài đòn thì không thể nào làm ngắn lại đuợc giống như 1 anh cao lêu ngêu thì không thể làm anh ta lùn lại được, chỉ có 1 cách gọi là khắc phục cho nó nhìn được 1 tí thôi, bạn hãy cho nó ăn nhiều vào, hồ nuôi nhỏ lại 1 tí, em nó ănnhiều ít vận động thì mau mập, mập ra thì nhìn cân đối dỡ dài đòn hơn thôi. anh em có đồng ý như vậy không nè??!! chứ theo mình cái cách đổ đày nước hình như chưa có ai thử nghiệm cả !!! mong các bác tham gia góp ý!!!

7. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo như cái hộp XOHH của Ocean free nó ghi là Increase head growth and shape,tạm dịch ra là tăng sự phát triển đầu và ổn định dáng!!
    Như vậy bạn cho ăn XOHH phần nào cũng giúp body của cá bạn nhìn đẹp hơn,ngắn hơn bên cạnh việc phát triển đầu đó bạn!!

8. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _:applause: Chính xác!xu hướng hiện nay người ta chơi hồ Vuông,có chiều cao mực nước trên 50cm để mình cá ngắn lại trông đẹp dáng hơn.

9. shevchenko2010

shevchenko2010 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ là dáng dài hay ngắn phần lớn là do di truyền nhưng nếu muốn hạn chế chiều dài thì nên nuôi hồ có mực nước cao và cho an nhiều lần trong một ngày, chăm thật kĩ để cho cá mập ú ra thì nhìn cũng ngắn thôi.

10. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Là người có kinh nghiệm chơi cá la hán tui nói bạn nghe nè,ko có cách nào để làm thân cá ngắn lại như bác muốn đâu,vì hầu hết cá đều do di truyền mà ra cả,nếu muốn bác cứ tậu 1 em short body(thân ngắn),chứ làm cho thân cá ko dài thì hết cách rồi!!!!