làm sao để thuầ chòe lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi tranhuucuong, 18/8/11.

1. tranhuucuong

tranhuucuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    tình hình là em mới mua 1echoef lửa về nhưng chưa biếtcach thuần mong các bác chỉ giáo

2. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    trùm lồng 24/24 cho ăn cám, sâu 24/24, nước sạch, sau 3 tháng hé áo lồng, từ từ bung hết áo lồng, từ từ đem ra chơi cội :)
    thân

3. Tran Quy Vinh

Tran Quy Vinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    không phải trùm lông lâu đến thế đâu. Chòe lửa là loài rất nhanh thuần, trùm lông hé chữ A và thường xuyên tiếp xúc sẽ nhanh thuần hơn là cứ trùm kín lồng ít tiếp xúc! chúc bạn thành công!

chimlua thích bài này.
  4. danhninh

danhninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Em nó mới về thì trước tiên trùm áo lồng lại cho em nó quen với chỗ ở mới thứ 2 cho em nó quen dần với lồng đồng thời lấy lại sức đã thời gian này hãy kiên nhẫn vì em nó còn mêt chưa thuần đc.khi em nó khỏe rồi thì mới tiến hành thuần chim.Đầu tiên mở hé áo lồng khoảng 3 4nan lồng tối đến trước khi đi ngủ lấy cóng cám ra sáng mai để ý thấy em nó nhìn vô cóng cám có nghĩa là nó đói bỏ vô 1 ít dế hay sâu, cào cào nhớ là ít thôi nha khoảng 3,4 con nha cứ như vậy canh me khoảng 3 tiếng sau lại làm như vậy khoảng 3 ngày là em nó đứng lồng mình cũng làm như vậy bây giờ thuần đc 3 em rồi còn mấy em đang thay lông mình chưa làm.Nói trước là bạn phải có time nha chứ đang làm mà bỏ là em nó vẫn nhát nhát ,Thân

5. thanhxd

thanhxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    theo mình tban5thuần chòe lửa là dể nhất đấy.mình chỉ thuần chòe lửa trong 7 ngày.để hót chuyện trong 2 tuần, hót sổng trong vòng 1 tháng.bạn làm theo cách của mình nhé,chích chòe lửa bạn đem về chùm kín áo lồng, chi để hở cửa lồng để nơi yên tỉnh,bỏ vào lồng 1 cóng nước,một cóng sâu quy,một cóng cám trộn với trứng kiến,và bạn chuẩn bị cho mình một ngày 20 con dế.thỉnh thoảng bạn đi qua và cho em nó một con dế.đảm bảo đúng một tuần sau bạn đã có một chú chòe lửa tương đối thuần.dần dần bạn đừng cho sâu và trứng kiến nửa.khi đó chim bạn cũng đã ăn cám luôn đó.chúc bạn thành công.