Làm sao giờ nhỉ !!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Kid_Kute, 6/5/08.

1. Kid_Kute

Kid_Kute Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh ơi làm sao cho cá mình châu leo đầu bây giờ hả anh ? Út nhà em (KCX) cờ 2,75 ngón tay mà không thấy châu leo đầu gì cả . àh cho Kid hỏi cá cở 10x20 cm còn có thể châu lên đầu không? nếu được thì làm cách nào chỉ em luôn nha..... Thanks các bác nhiều !!!!!!!!
    Àh mà các bác có ai ở Bến Tre không giới thiệu cho Kid chổ bán thức ăn cá đáng tin cậy chỉ Kid luôn nha!!!!!!!!!!!!1

2. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    cá cỡ 10*20cm thì lên châu làm sao được nữa hả bạn,con đó sắp trở thành cụ cá rồi còn gì.châu có hay không là do gen di truyền và một phần do chăm sóc.bạn cứ cho ăn toàn xo,tôm tép,thay nước thường xuyên là ổn mà.nếu không thấy lên châu nữa thì không còn cách nào cả

3. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bạn muôn có cá châu leo đầu thi bạn tìm mua cá trưởng thành có châu leo đầu ( vì do gien di truyền ),không có cách nuôi cho châu leo đầu đâu bạn.

4. nmcuong_gli

nmcuong_gli Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình nghĩ thì ngoài cách chăm sóc của chủ nhân ra thì con cá còn phải có gien di truyền nữa. Thường thì dòng KCX rất ít con có châu leo đầu, chỉ có tỷ lệ lên đầu là khá cao thôi. Mình cũng có 02 con KCX, đầu thì to những châu cũng không leo đầu. Vài lời góp ý cùng bạn.

5. Kid_Kute

Kid_Kute Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trời vậy là hên xui rồi.........hic.............................................................................
    thôi em cũng cảm ơn các bác nhiều lắm

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ham hố j` ba cái vụ châu leo đầu, khi mua ká kon thì đừng bao jờ mua châu leo đầu, châu leo đầu là gù khỏi lên nữa đó,cá còn nhỏ châu tới má hoặc chân gù là dc, khi lớn nếu có gen tốt thì bảo đãm châu sẽ leo gù

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Thường cá nhỏ xíu mà châu leo đầu thì gù không to. Chỉ có 1 số rất ít cá lớn lên đầu to và châu leo thì những em này thuộc hàng VIP . Kcx của bạn chỉ cần có đầu to và châu sáng cũng như màu xanh rực rỡ là tuyệt.