Làm sao khi cá mái ko chịu trống?

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi Du_mục, 17/11/07.

1. Du_mục

Du_mục New Member

Thích đã nhận:
    0
    Có một người bạn của ông mình cho mình một cặp chọi "cọc", ổng bảo cố nuôi đôi này, đừng bán. Mình về nuôi được 2 ngày, thấy con đực ... bơi ngửa. Hôm sau đi mua 2 cặp cá, cho một con vào, con cái oánh liền như cá đực luôn. Rồi cho con đực một phát, chay luôn b-( choáng. Thả con thứ 2 vào nó cũng oánh.~X( Người nó cũng tơi tả luôn, mình ngồi xem , một lúc chả thấy gì mới mẻ, đành bắt con đực ra vì sợ con cái chết, mấy hôm sau mua thêm con nữa, cho vào cũng y như vậy. Phải làm sao bây giờ??? Chả nhẽ cho nó thành bà góa ???
    à mà con này màu hồng.

2. Kẻ-ham-chơi

Kẻ-ham-chơi Member

Thích đã nhận:
    2
    Mái chiến thật đó bạn , bạn cần phải có con trông thật khoẻ,để hai con kình nhau khỏang hai ba ngày rồi bỏ vào ép , chúc bạn thành công

3. binhvirile

binhvirile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Gởi Du_muc:
    Trước khi ép bạn cần phải cho 2 con làm quen với nhau khoảng 4,5 ngày đã. Không thì nó lạ cắn nhau là đúng.
    Chúc bạn thành công!

4. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    Gửi con mái đó vào đây cho mình đi mình ép dùm cho, mai mốt chia 2.......được chứ!

5. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nè, bạn ko biết bạn đang có gì trong tay đâu, kiếm được con mái hung dữ như vậy ko dễ đâu. Người đó bảo bạn ko bán là đúng đó, tốt nhất là bạn nên hỏi lại ông bạn đó và nài nỉ ông ta cho thêm 1 con trống nữa mà ép. Còn đám cá chọi ngoài hàng toàn cá vớ vẩn ép phí cá mái ra. Thân nói thật!

Còn về chuyện quen mặt trong 4,5 ngày thì HM mới cần chwus chiến thì ko cần thiết

6. leejuangjun

leejuangjun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Bạn ra tiệm cá chọn một con sung sung 1 tí thử xem. Mở hết các miếng ngăn coi con nào giương vây căng nhất và bơi qua bơi lại nhiều nhất rồi mua về dưỡng khoảng 3 4 ngày. Xong xuôi rồi thì cho chúng nó nhìn mặt nhau khoảng 3 4 ngày nữa rồi bỏ vào ép. Nhớ đậy kín lại cho tối tối một chút xem kết quả thế nào?
    PS: con mái của bạn đem đi đá với mấy con trống chiến được đó.=))=))=))

7. Du_mục

Du_mục New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn mọi người nha. Mấy hôm nay ngoài bắc rét quá, ko bít mấy con cá có sống được ko. Mình cũng chưa muốn ép cá, sợ cá con khó sống. À, cho mình hỏi cái : mình thấy bụng con cá cái, trứng vàng rồi, to lém, nếu bây giờ chưa cho ép luôn, liệu nó có chết ko?
    Còn một chuyện nữa, mình muốn nuôi một đàn cá chọi trong bể kính 1,2m_0,6_0,5 liệu chúng nó có thịt nhau ko? mình nghe nói cùng đàn nó ko đánh nhau. Mình thấy ở diễn đàn có nhiều loại chọi cảnh đẹp quá, hôm ra hàng cá hỏi, mụ bán hàng bảo "sang Thái cháu nhá!". Có lẽ hôm nào đi HN mua mấy cặp mới được.