Làm sao kiểm tra certificate của cá rồng?

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi Ca Ro, 30/10/07.

1. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Bạn nào pro giúp mình với, làm sao kiểm tra được là giấy chứng nhận cá rồng là thật hay giả? Có nhiều tờ giấy mình thấy lem nhem như là scan rồi in màu lại đó. Giấy chứng nhận có gắn kèm chip điện tử nho nhỏ không?

Ví dụ như mình có 1 GCN cá huyết long, không biết là thật hay giả, nhưng thấy giấy in rất đẹp, có dấu nổi. Mình muốn kiểm tra số đăng ký nhưng vào trang web trên giây đang ký xianleng.com thì không biết làm cách nào kiểm tra được.

Bạn nào hướng dẫn cho mình với.

2. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cái này chỉ còn mỗi việc là bạn mua ở đâu
    nơi đó có uy tín không ...
    còn cẻ thì bao la ăn thua là người bán cá có uy tín trên thị trường không thôi ...

3. genta

genta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    mình nghĩ bạn nên đăng nhập vào trang web của trại cá! trong đó có phần kiểm tra certificate! bạn đánh số certificate trên tờ giấy đó vào khung kiểm tra của trang web đó! nếu đúng thì nó sẽ hiện lên nơi bán, quốc gia...v..v...! chúc bạn may mắn với sự chọn lựa của mình! :)

4. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Cám ơn mọi người nhé. Mình vào rồi nhưng trại Xian leng này chỉ có mẫu certificate, không kiểm tra được số . Thấy mẫu certificate cũng giống lắm, chắc là cũng đúng

5. suntuan

suntuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo Mình quan trọng la Bạn mua cá ở cửa hàng nào thôi.Ở TP HCM thi Mình được biết Tiệm cá Cao Quý Ở Trần Hưng Đạo.Q5 Và Tiệm cá Hồng Anh 116A.Nguyễn Đình Chiểu.Q3 là có uy tín.
    Mình đã nhờ Bác Long Ở Hồng Anh tiển cho 1 em CLHV vài ngày nữa sẽ đến rước em về.